Christ Tran

Reaction score
0
Xin chào mọi người. Hm nay mình xin chia sẻ các bạn câu chuyện của mình. Đó là mình đã quen cờ rút khá lâu. Cũng ko biết nên nói đây thuộc thể loại tình gì nữa, chắc tình đồng chí :))))). Cụ thể là từ ngày quen nhau, 2 đứa khá hợp chuyện, nói từ chuyện thế giới đến chuyện vợ ông hàng xóm nhà bạn ý ngoại tình, từ chuyện con chuột vào phòng làm bạn ý khó ngủ cho tới chuyện Trump, Biden tranh cử tổng thống, từ chuyện bóng đá cho tới diễn viên Hoàng Yến ly hôn lần thứ mấy, chuyện forex, chứng khoán, ô tô, đất đai nhà cửa, rồi cả quần áo giày dép, nước hoa mỹ phẩm...... nhiều quá chả nhớ nổi. Thậm chí con muỗi cắn cũng kể luôn. Và chủ yếu là bạn ý nói :)))). Ban đầu còn thắc mắc con zai gì mà nói lắm nhưng thôi, kệ, nói cũng vui. Và cứ thế cứ thế, đến khi gặp nhau lần đầu tiên mình cứ nghĩ hồi hộp lắm cơ mà tim mình cũng chả rung như mình nghĩ. Và vẫn tiếp tục những buổi tối nt, rồi những cuộc gọi. Nhưng, nhưng... có vẻ bạn ý ko hề có ý định đẩy xa mqh đi lên. Mình là con gái nhưng khá thẳng tính và rõ ràng, mình đã chủ động nói trc. Và câu trl mình nhận đc là: nếu c dễ thương hơn thì perfect. Wtf, thật là 1 cầu thủ chuyên nghiệp, bỗng dưng việc người khác ko thích mình lại thành lỗi của mình ư??? Đàn ông con zai rảnh rỗi đến mức mà có thể nc với 1 đứa con gái mà các ông ko hề có tc từ sáng tới tối, có thể kể lể đủ thứ trên đời à??? Sao các bạn giỏi thế!!!

ChinHatachi

Reaction score
0
Mình còn éo le hơn mình tỏ tình với cr rồi nó từ chối nó bảo coi là anh trai thôi. Rồi nó đi yêu bạn thân mình :)) amazing good job

rufangsw

Reaction score
0
chắc nó có tình cảm với bác nhưng lại vừa gặp được mối ngon hơn chăng

Cali mạnh

Reaction score
0
Xin chào mọi người. Hm nay mình xin chia sẻ các bạn câu chuyện của mình. Đó là mình đã quen cờ rút khá lâu. Cũng ko biết nên nói đây thuộc thể loại tình gì nữa, chắc tình đồng chí :))))). Cụ thể là từ ngày quen nhau, 2 đứa khá hợp chuyện, nói từ chuyện thế giới đến chuyện vợ ông hàng xóm nhà bạn ý ngoại tình, từ chuyện con chuột vào phòng làm bạn ý khó ngủ cho tới chuyện Trump, Biden tranh cử tổng thống, từ chuyện bóng đá cho tới diễn viên Hoàng Yến ly hôn lần thứ mấy, chuyện forex, chứng khoán, ô tô, đất đai nhà cửa, rồi cả quần áo giày dép, nước hoa mỹ phẩm...... nhiều quá chả nhớ nổi. Thậm chí con muỗi cắn cũng kể luôn. Và chủ yếu là bạn ý nói :)))). Ban đầu còn thắc mắc con zai gì mà nói lắm nhưng thôi, kệ, nói cũng vui. Và cứ thế cứ thế, đến khi gặp nhau lần đầu tiên mình cứ nghĩ hồi hộp lắm cơ mà tim mình cũng chả rung như mình nghĩ. Và vẫn tiếp tục những buổi tối nt, rồi những cuộc gọi. Nhưng, nhưng... có vẻ bạn ý ko hề có ý định đẩy xa mqh đi lên. Mình là con gái nhưng khá thẳng tính và rõ ràng, mình đã chủ động nói trc. Và câu trl mình nhận đc là: nếu c dễ thương hơn thì perfect. Wtf, thật là 1 cầu thủ chuyên nghiệp, bỗng dưng việc người khác ko thích mình lại thành lỗi của mình ư??? Đàn ông con zai rảnh rỗi đến mức mà có thể nc với 1 đứa con gái mà các ông ko hề có tc từ sáng tới tối, có thể kể lể đủ thứ trên đời à??? Sao các bạn giỏi thế!!!
Tại b xấu thôi

changchechou

Reaction score
0
mình cũng vào trường hợp tương tự, 2 lần liền trong đời, tởn đến già
Tính mình là con gái, cũng giống tính chủ thớt, yêu ghét rõ ràng, không lằng nhằng, yêu thì yêu mà không yêu trả dép bố về, đỡ rảnh nợ

- Lần 1, mình quen với 1 bạn kém mình 2 tuổi, bọn mình đi ăn đi chơi, đi du lịch, ai cũng bảo là người yêu, bạn thì bảo mình là mình là tri kỉ, tâm giao, bạn khá tốt với mình, nhưng mình không thể để thế được, sau gần 6 tháng bọn mình đứt, tri với chả kỉ.

- Lần 2, lại quen 1 em nữa, cmt trên fb, tự dưng cả mấy tỉ năm mới có người làm quen qua inbox, ờ nói chuyện, ban đầu là bạn bè, sau bé đó kêu thích mình, thích lắm, mình cũng chả xác định gì vì kém tận 5 tuổi, bé đó thể hiện tình yêu 1 cách nồng nàn, cháy hết cả nhà cả cửa, cách quan tâm thì rất tốt, mua đồ cho mình, mình cũng xin việc lại cho em gái bé đó rồi cũng support em gái bé đó đủ hết mọi đường đi lối lại trong công ty. Cũng nói với nhau 3 tháng mà chưa gặp được, vì HN giãn cách, đâu gặp được, 1 phần dịch, 1 phần lúc mở cửa thì mình lại quá bận, chẳng còn tâm trí mà gặp. :confused: Bẵng thời gian qua đi, 3 tháng, vẫn nói yêu thương, mình cũng có tình cảm lại, đợi hết dịch thì gọi là đến với nhau thôi, ai dè, chỉ trong nháy mắt, hôm trước vẫn nói yêu thương, ngay hôm sau nói là tình cảm là tình yêu quý bạn bè. Bạn bè cái củ cải, trẻ con đâu mà đi yêu thương trên mức tình bạn rồi lại bạn bè. Mình block, sau 1 tuần mình đã bình tâm trở lại dù vẫn còn ức chế đến lộn ruột vì cái tình cảm dở hơi cám lợn lúc có lúc không ích kỉ kia, thì mình bỏ block, nhưng tất nhiên mình chẳng nói gì cả, không đả động. :mad: Thì bé đó lại vào inbox mình trước, tổ sư, bảo là inbox trước vì nghĩ mình đợi bé đó, muốn làm bạn rồi, vì thấy mình cân bằng mọi thứ rồi. Ơ chứ buồn thì phải tung hê cho bàn dân thiên hạ biết à, mình có nhu cầu tìm người yêu, hoặc ngay từ đầu là bạn là bạn đàng hoàng tử tế, chứ không phải là nói yêu mình xong lại quay phắt 180 độ bảo là sợ mình thiệt thòi nên muốn làm bạn. Bạn bạn cái gì. Yêu quý như bạn, như tâm giao. =,-:mad: