Bạn nào xài máy lọc không khí cho mình cái review với

raphael

Reaction score
0
yuami.601 said:
thế cửa phòng cứ đóng cả ngày ạ? Thế thì bí lắm nhỉ
theo như khuyến cáo thì kín quá ko tốt nha thím, vẫn phải lâu lâu mở cửa cho thoáng

who.forme

Reaction score
1
Mới mua con Sharp này ở mediamart hôm 23-12 với giá 4590k. Để dùng vài hôm rồi review cho các thím. Có ít ảnh mở hộp

Thùng bên ngoài:

Bên trong được đóng gói khá chắc chắn. Bộ sản phẩm gồm có:

- 1 máy lọc

- 3 miếng keo dính muỗi

- Sách hướng dẫn sử dụng

- Phiếu bảo hành

- 3 tấm lọc: thô, than hoạt tính, HEPA thì đã được gắn sẵn vào máy

Tấm lọc HEPA

Tấm lọc than hoạt tính

Hướng dẫn nhanh về cách gắn các tấm lọc

Lúc đầu e nhân viên bán hàng tư vấn là model này ko có đèn báo chất lượng ko khí mà phải model cao cấp hơn mới có (chắc ẻm nhớ nhầm) và mua về mình xem sách hdsd thì nó có 3 cảm biển là cảm biến bụi, cảm biến mùi và cảm biến ánh sáng. Có cả đèn hiển thị chất lượng ko khí, gồm 3 màu theo 3 mức: xanh dương, cam, đỏ

kirakun277

Reaction score
1
raphael said:
theo như khuyến cáo thì kín quá ko tốt nha thím, vẫn phải lâu lâu mở cửa cho thoáng
khuyến cáo ở đâu vậy bác?
phòng đóng kín nhưng không có nghĩa không có không khí lưu thông.
mở cửa mà bật máy lọc thì máy nó chạy hết công suất, màng lọc ba bữa là phải thay mà hít vẫn khí trời.

yuami.601

Reaction score
1
kirakun277 said:
mở cửa mà bật máy lọc thì máy nó chạy hết công suất, màng lọc ba bữa là phải thay mà hít vẫn khí trời.
Đóng kín cửa thì khí lưu thông kiểu gì ạ?

Tom Freemen

Reaction score
0
cũng đang tính mua 1 cái cho thầy u, dạo này kk xuống cấp quá, các thím tư vấn giùm với

đang lăn tăn con nào lọc được bụi mịn 2.5, mà website cái ghi cái ko nên ko biết đằng nào mà lần

con sharp FP J30E giá cả có vẻ ổn liệu đáp ứng nhu cầu ko, hay nên lên con cao hơn (J40e)?

với lại xài cái này là bật cả ngày luôn hay như nào vậy mấy thím, phòng có cần đóng kín ko hay mở cửa được?

raphael

Reaction score
0
kirakun277 said:
à, cái này là trước tui đọc trên 1 trang web nước ngoài mà quên mất nguồn rồi, đại khái là với các máy có tính năng ion các kiểu khi dùng ion để diệt khuẩn thì đồng thời cũng thải ra ozone, mà ozone thì ko tốt cho sk, dù cho nsx có đảm bảo rằng lg ozone thải ra ko đủ để gây hại nhưng mà nếu trong không gian kín thì lâu ngày vẫn có ảnh hưởng nhất đnh5 & có khuyên là lâu lâu nên mở cửa cho thông khí hoặc tắt máy để lg ozone trong phòng bớt đi.

shennong650

Reaction score
0
who.forme said:
Mới mua con Sharp này ở mediamart hôm 23-12 với giá 4590k. Để dùng vài hôm rồi review cho các thím. Có ít ảnh mở hộp :beauty:

Thùng bên ngoài:
Image
Image

Bên trong được đóng gói khá chắc chắn. Bộ sản phẩm gồm có:
- 1 máy lọc
- 3 miếng keo dính muỗi
- Sách hướng dẫn sử dụng
- Phiếu bảo hành
- 3 tấm lọc: thô, than hoạt tính, HEPA thì đã được gắn sẵn vào máy
Image
Image
Image
Image

Tấm lọc HEPA
Image
Image

Tấm lọc than hoạt tính
Image
Image

Hướng dẫn nhanh về cách gắn các tấm lọc
Image

Lúc đầu e nhân viên bán hàng tư vấn là model này ko có đèn báo chất lượng ko khí mà phải model cao cấp hơn mới có (chắc ẻm nhớ nhầm) và mua về mình xem sách hdsd thì nó có 3 cảm biển là cảm biến bụi, cảm biến mùi và cảm biến ánh sáng. Có cả đèn hiển thị chất lượng ko khí, gồm 3 màu theo 3 mức: xanh dương, cam, đỏ
Bác xài thử 1 thời gian rồi review ae nhé. Tính tết mua biếu bố mẹ 1 cái

ShyBoy.94

Reaction score
0
shennong650 said:
bỏ thêm 500-1tr mua cái đo bụi mịn mới biết được
còn đã nói lọc bụi mịn mắt thường không cảm nhận đc mà đòi thấy hiệu quả trước mắt thì:shame:

thím nào muốn đầu tư món này nên thế, còn hút bụi to thì thấy trước mắt rồi, mấy chức năng bù ẩm, hút ẩm tạm được

who.forme

Reaction score
1
shennong650 said:
Ok thím. Dùng thử 2 đêm vừa rồi thì thấy nó chạy khá êm. Để auto mode, đêm ngủ ko nghe tiếng gì. Ko biết chức năng tạo ion của nó tác dụng đến đâu nhưng mà đêm đầu tiên dùng thì nửa đêm dậy đi tè cảm thấy ko khí trong phòng nó thoáng đãng hơn hẳn, như kiểu có 1 đống cây trong phòng, lúc đầu còn thấy hơi ngợp

who.forme

Reaction score
1
raphael said:
à, cái này là trước tui đọc trên 1 trang web nước ngoài mà quên mất nguồn rồi, đại khái là với các máy có tính năng ion các kiểu khi dùng ion để diệt khuẩn thì đồng thời cũng thải ra ozone, mà ozone thì ko tốt cho sk, dù cho nsx có đảm bảo rằng lg ozone thải ra ko đủ để gây hại nhưng mà nếu trong không gian kín thì lâu ngày vẫn có ảnh hưởng nhất đnh5 & có khuyên là lâu lâu nên mở cửa cho thông khí hoặc tắt máy để lg ozone trong phòng bớt đi.
Tom Freemen said:
cũng đang tính mua 1 cái cho thầy u, dạo này kk xuống cấp quá, các thím tư vấn giùm với :adore:

đang lăn tăn con nào lọc được bụi mịn 2.5, mà website cái ghi cái ko nên ko biết đằng nào mà lần

con sharp FP J30E giá cả có vẻ ổn liệu đáp ứng nhu cầu ko, hay nên lên con cao hơn (J40e)?

với lại xài cái này là bật cả ngày luôn hay như nào vậy mấy thím, phòng có cần đóng kín ko hay mở cửa được? :D
thấy trong sách hdsd của Sharp nó khuyên là nên bật 24/24 nhưng ko nói gì đến việc đóng kín phòng hay ko. Mình thì vừa bật máy, vừa mở hé cửa sổ 1 tý cho thoáng nhưng cửa sổ này mở ra cầu thang trong nhà chứ ko phải mở ra ngoài trời. Mà thấy Sharp nó giới thiệu về công nghệ ion của nó là phát sinh ra H20 (nước) chứ ko sinh ra ozone https://vn.sharp/plasmacluster-ion