(Bàn Luận ) Chán game, bệnh của người già

doanji123

Reaction score
0
Qinsmoon094 said:
khuyên thớt nên chơi với bạn bè, mình cũng ngán tận răng các game bây giờ rồi. hiện đang tải game cũ về chơi khơi lại 1 thời tuổi thơ :D
:sexy: ôn lại kỉ niệm xưa :D :sexy:
Mới ngày nào trẻ con chỉ thích sang nhà hàng xóm xem chúng nó đánh đế chế với starcraft, bây h thì còn đâu :stick:
p/s : Hồi xưa em thích xem người ta chơi starcraft với đế chế lắm, chả thích ai bắn HL đâu, có khi xem từ 4h30 mãi 7h tối mới về, thế là bị ăn đòn, từ đấy gạch game =)) mãi đến lớp 7 bọn bạn rủ chơi boom đâm ra lại lao đầu vào :gach::gach:

doanji123

Reaction score
0
patapon95" said:
Mình cũng 95, mình ko chơi game như thớt. Mình vừa phải đi học, vừa phải làm part-time(lớp 8 là đã xin bưng cơm kiếm ít tiền xài, toàn tự lo) nên ngày nào về nhà chơi game cũng cảm thấy thích thú, chắc ở không chơi game sướng quá nên chán chứ gì ? Ra ngoài vận động yêu đương 1 thời gian đi rồi về chơi game lại sẽ khác ngay. Mình đi làm về 9h tối, tắm rửa ăn cơm 10h, chơi game đến 12 hoặc 3h sáng(ngày nghỉ học). Vẫn thú vui thích mỗi ngày, sưu tập game Steam đôi khi còn kéo về chơi lại =)). Tuần sau có lương mình lại sắm con VGA nâng cấp máy tiếp tục sự nghiệp cày game đây.
:sexy: em kém bác tí là lớp 9 đi làm part time ở quán bún chả, bồi bàn, trông xe, rửa bát, dọn dẹp, em làm hết, được 1 tháng để ra được 1tr bị lừa mua con 4350 mới cay, cơ mà hồi đấy chơi được L4D với COD là em thích va mãn nguyện lắm rồi, h thì ..... :beauty:
p/s : em vẫn đang vừa học vừa làm bác ạ :canny: em cũng bị 1 lần yêu đương xong chán đâm đầu vào game, chả lẽ nghe bác lại yêu đương xong lại đâm đầu vào cưới xin, ăn hỏi, sinh con đẻ cái, có cháu chắt, xuống mồ :surrender:

kobietgi16

Reaction score
0
Chán vì bị má mình cấm cản. 95 r mà cứ xem mình như con nít. Chơi xíu lại bị la, có khi bị đánh. Mới bị tịch thu bàn phím.Đang có ý định bỏ luôn :'(

toila6congau

Reaction score
0
Do game càng ngày càng chán. Ngày xưa thì còn dễ tính game đa dạng nên cứ có game chơi là thích. Bây giờ chơi game nhiều đâm ra khó tính. Thích nghi nhanh do mình chơi quá nhiều game rồi. Nên game nào cách chơi phong phú đa dạng bối cảnh thay đổi liên tục, không khí dồn dập từ đầu đến cuối thì mới thấy hay và ko buồn ngủ. Chứ dập khuôn cách chơi từ đầu đến cuối ví dụ AC 4 mình chơi quá quen nên cứ đc 30 phút là díp hết cả mắt.

linuxe8

Reaction score
0
luxubu791987 said:
Em cũng bị căn bệnh này giống chủ thớt... ngày xưa ghiền game kinh khủng... ước ao có 1 dàn máy thiệt mạnh để chơi max setting tất cả các loại game... giờ có máy mạnh mà ko có time chơi... có time lên máy thì chỉ đọc tin tức cập nhật thông tin bạn bè qua FaceBook... game giếc thì zô được vài phút là tắt... chắc cũng nhìu bác mắc bệnh này lắm nhĩ...
mình cũng vậy, dàn máy i7 rồi VGA khủng chả ngán j mà giờ game gủng chán chả buồn chơi, chủ yếu nghe nhạc lướt web :sweat::sweat:

tai1412

Reaction score
0
tắt máy uống thuốc tăng xông thôi, 95 mà già thì như mình mua hòm để dành là vừa...khụ..khụ...khụ..:sosad:

DarkRaven

Reaction score
0
SN 90, hồi cấp 3 cứ bao nhiêu tiền là đổ vào mua đĩa game. Game FPS chơi 3-7ngày là xong, RTS hay Fifa Pes thì chơi lâu hơn. Lại còn mua Thế giới game về đọc nữa. Hồi đó mình lại thấy game nhiều hơn bây giờ nữa. Game giờ thấy 1 tháng mới ra 1 cái game chứ hồi đó chơi quanh năm suốt tháng k hết.
Giờ lâu lâu chơi ván LOL và hearthstone...

--Reconnect--

Reaction score
0
ta0lavjp92 said:
Thím này ngược đời vãi, người ta đi làm về mệt đa số là chơi game ít lại dẫn tới từ từ bỏ được game, khi chơi lại thì chán, thím này về lại hì hục cày được cũng tài :gach:
số phận mình giống thím kia, mình 27t rồi, tối vợ con ngủ hết mới dám mở game chơi tầm 1-2 tiếng rồi đi ngủ. Chơi ít nên thèm kinh dị, tối t 6-7 mới dám chơi khuya 1 tí vì mai đc nghỉ. Vì chơi game lúc đã làm tròn bổn phận gia đinh nên ít bị càm ràm.:sweat:

hoangquanduc

Reaction score
0
mới 95 thì có gì, mod jay boss bự, vợ con đề huề vẫn đánh dota ầm ầm đó thây.
mà đã chơi thì kéo cả team ra net chơi cho vui, ở nhà có chat voice cũng không bằng ngồi cạnh la lối om sòm được. tiệm net bây giờ đầy tiệm xịn, thích như thế nào có thế đó cho bạn.