LoveStorySad.83

Reaction score
0
Khuyên bác cứ cưới đi. Lấy vợ và con sau này làm động lực phấn đấu. Nhà em cũng nghèo nhưng ông bà già cũng cứ giục chuẩn bị mà lấy vợ. Em năm nay mới 22 mới ra trường mà nghĩ lấy vợ nó chán, hiện tại cũng đang bấp bênh, cũng chưa có người yêu nên không lo vấn đề ấy lắm nhưng vẫn bị giục nhiều. Đang tính đến nước tầm 30 lấy vợ, tập trung cho công việc tương lai trước, nên cũng không yêu đương vào. Nhưng bác thì có ny rồi mà ngta giục như thế thì bác nên nắm bắt. Em mà trong hoàn cảnh của bác thì em cũng cưới. Đừng nhìn xa quá bác ạ, nhìn cái ngay trước mắt này:

alios

Reaction score
1
sirlyndon said:
Bác lại làm e tâm tư. Công nhận là chồng kém hơn vợ ở thu nhập dễ bih khinh lắm
Kém hơn thì phải phấn đấu lên, chú thử nghĩ xem chồng làng nhàng, vợ lại còn kém hơn thì đéo có tương lai đâu.

Lấy được vợ giỏi tiết kiệm được 10 năm lăn lộn phấn đấu chứ đéo đùa, thử hỏi thanh xuân giá bao nhiêu :sogood: Lúc mình thất bát còn có đứa đỡ mình, vững tâm hơn hẳn. Lấy vợ kém lúc nào cũng phải gồng mình lên, nhiều lúc muốn liều làm cái gì đó cũng đéo dám vì không khéo cả nhà ra đường.

Nói thật, có không giữ mất rồi mới tiếc. Nếu anh là người quen của gái anh cũng khuyên nó nghỉ mịa chú đi cho đỡ mệt thân :go:

sirlyndon

Reaction score
0
alios said:
Kém hơn thì phải phấn đấu lên, chú thử nghĩ xem chồng làng nhàng, vợ lại còn kém hơn thì đéo có tương lai đâu.

Lấy được vợ giỏi tiết kiệm được 10 năm lăn lộn phấn đấu chứ đéo đùa, thử hỏi thanh xuân giá bao nhiêu :sogood: Lúc mình thất bát còn có đứa đỡ mình, vững tâm hơn hẳn. Lấy vợ kém lúc nào cũng phải gồng mình lên, nhiều lúc muốn liều làm cái gì đó cũng đéo dám vì không khéo cả nhà ra đường.

Nói thật, có không giữ mất rồi mới tiếc. Nếu anh là người quen của gái anh cũng khuyên nó nghỉ mịa chú đi cho đỡ mệt thân :go:
Ok bác. Lời bác e xin nhận. Ra tết ổn ổn e sẽ hỏi cưới nó. Chốt trong năm nay luôn :adore:

dt2

Reaction score
0
sirlyndon said:
Ok bác. Lời bác e xin nhận. Ra tết ổn ổn e sẽ hỏi cưới nó. Chốt trong năm nay luôn :adore:
Nên cưới nhé. Đánh giá người phụ nữ chung thủy ko khi bạn nghèo. Đánh giá người đàn ông chung thủy hay ko khi họ giàu. Sau này thành công nhớ là em ấy không phụ bạn khi bạn nghèo là được.
Sent from Samsung SM-G965F using vozFApp

tuyen19587

Reaction score
0
sirlyndon said:
Nghĩ đến năm sau mà buồn lắm các bác ạ.
Nhà em thì không giàu, chỉ đủ sống bình bình nên em cũng chả đòi hỏi bố mẹ gì nhiều. lương em cũng quanh quẩn 7,8m lại còn là ksxd mới ra trg nữa. Năm sau gái giục cưới quá mà nó muốn ở riêng vì nhà e hơi bé :pudency:.
Nhà Gái thì khá giả hơn e nhiều nên sợ Lấy về khổ nó ra :sosad::sosad:
Cụ cứ lo nâng cao tay nghề, kiếm tiền đi. Lấy nhau ko dễ đâu, đến lúc lấy còn nhiều rào cản lắm.

MrPhOngTran

Reaction score
1
Cưới đi ròi về lm ăn. Tôi trước đây cũng như ông, tự ti xong để lỡ bao nhiêu người. H 28 rồi, hết duyên đang ở 1 mình đây

fall9119

Reaction score
0
tầm thu nhập này với gia đình bố mẹ không khá giả thì lập gia đình là một chuyện khó đó bạn