Bạn đang sử dụng diệt virus nào thế?

th4i10a7

Reaction score
0
Do_C0i said:
bác xài kav từ hồi đấy cơ à, hơn chục năm trước mình thấy đa số xài bkav là nhiều :D
Thời bố mới mua cho cái máy thì toàn nghịch linh tinh, virus hết cả, thế là mua cái đĩa BKAV ở Bách Khoa Computer luôn , nhưng chẳng thấy nó quét sạch lắm, máy cứ lag lag. Thế là em mới mầy mò khắp trên mạng và dùng KAV từ đó đến giờ. Nhiều ông quảng cáo AVAST, BitDef này nọ nhưng vẫn tin dùng của mấy anh Nga ngố này :byebye:

Do_C0i

Reaction score
0
th4i10a7 said:
Thời bố mới mua cho cái máy thì toàn nghịch linh tinh, virus hết cả, thế là mua cái đĩa BKAV ở Bách Khoa Computer luôn , nhưng chẳng thấy nó quét sạch lắm, máy cứ lag lag. Thế là em mới mầy mò khắp trên mạng và dùng KAV từ đó đến giờ. Nhiều ông quảng cáo AVAST, BitDef này nọ nhưng vẫn tin dùng của mấy anh Nga ngố này :byebye:
mình thì xài bit, lúc đấy đang học lớp 11 - năm 2007, được phụ huynh cho lắp internet, lên mạng down bitdefender về, hồi mà logo của nó là hình quả cầu bị gọt :D

Unblessed

Reaction score
0
Hiện đang dùng Kaspersky mà nghe đâu windows defender dạo này cũng tốt.

hehehoho123

Reaction score
0
có thím nào đang dùng bitdefender total security chỉ mình cách tắt hẳn chương trình đi ko nhỉ?
con này h dùng đm thấy khó chịu vl, toàn block linh tinh, chơi game chạy file exe toàn nhận mẹ thành virus vs trojan rồi block làm đơ đơ máy, có cái thì restore được cái thì ko,
nãy down game file iso về nó nhận file setup là virus rồi cứ báo chặn, đã vào tắt off hết các module rồi mà ko hiểu sao nó vẫn chặn được,
đm rồi auto xóa file h ko cài được game nữa, chả nhẽ xóa cmn đi, dùng đéo thấy hơn mẹ gì cái avast free cả

Do_C0i

Reaction score
0
hehehoho123 said:
có thím nào đang dùng bitdefender total security chỉ mình cách tắt hẳn chương trình đi ko nhỉ? :stick: con này h dùng đm thấy khó chịu vl, toàn block linh tinh, chơi game chạy file exe toàn nhận mẹ thành virus vs trojan rồi block làm đơ đơ máy, có cái thì restore được cái thì ko, :stick: nãy down game file iso về nó nhận file setup là virus rồi cứ báo chặn, đã vào tắt off hết các module rồi mà ko hiểu sao nó vẫn chặn được, :pudency: đm rồi auto xóa file h ko cài được game nữa, chả nhẽ xóa cmn đi, dùng đéo thấy hơn mẹ gì cái avast free cả :canny:
mình có 1 vài ý kiến:

- tắt hết các option của nó đi mà vẫn không được thì tốt nhất bạn gỡ ra cài AV khác thôi

- mình cũng xài bit total, và chơi game cờ-rách, mình thấy mặc định thì thằng bit nó chỉ chặn ko cho save game vào document thôi (cái này thì hoàn toàn chỉnh được)

- nếu file setup của game mà bit nó báo là virus thì mình cam đoan 100% bộ cài đó có vấn đề thực sự và không phải là bản cài gốc

- bạn xem lại nguồn mà bạn down game hoặc trainner... vì bây giờ các tool AV rất khôn, nó nhận biết được file cờ-rách thật hay là cờ-rách dởm.

hieutvplus

Reaction score
1
Nếu 1 ngày bạn xài cờ rách và bị chặn, bạn quay qua chửi thằng Antivirus.

Bạn đang làm gì vậy, chửi 1 thằng đang bảo vệ bạn vì 1 thằng chuyên gia đi phá hoại, ban đầu bạn thấy nó phá cái gì đó giúp bạn, nhưng bạn có ngờ nó còn tặng free cho bạn vài con dao
)

Lời khuyên tất nhất là gỡ cái Antivirus đi rồi cài, thà ko biết thì thôi. hehe

hehehoho123

Reaction score
0
hieutvplus said:
Nếu 1 ngày bạn xài cờ rách và bị chặn, bạn quay qua chửi thằng Antivirus.
Bạn đang làm gì vậy, chửi 1 thằng đang bảo vệ bạn vì 1 thằng chuyên gia đi phá hoại, ban đầu bạn thấy nó phá cái gì đó giúp bạn, nhưng bạn có ngờ nó còn tặng free cho bạn vài con dao :))

Lời khuyên tất nhất là gỡ cái Antivirus đi rồi cài, thà ko biết thì thôi. hehe
tôi dùng thấy nó khó chịu thì chửi chứ có vấn đề gì đâu nhỉ? :sogood: nguồn game ***** thì tôi biết thừa 50/50 cái bộ cài đó có thể có virus hay trojan và tôi chấp nhận điều đó, vấn đề là đã tắt hết setting đi rồi mà nó vẫn cứ báo vs chặn file nên tôi thấy bực mình :chaymau:

ps: ông trên nói đúng, chắc chỉ có xóa đi là ko hiện thông báo nữa :look_down:

hieutvplus

Reaction score
1
hehehoho123 said:
tôi dùng thấy nó khó chịu thì chửi chứ có vấn đề gì đâu nhỉ? :sogood: nguồn game ***** thì tôi biết thừa 50/50 cái bộ cài đó có thể có virus hay trojan và tôi chấp nhận điều đó, vấn đề là đã tắt hết setting đi rồi mà nó vẫn cứ báo vs chặn file nên tôi thấy bực mình :chaymau:

ps: ông trên nói đúng, chắc chỉ có xóa đi là ko hiện thông báo nữa :look_down:
Nói như cái thằng ngu, đã chấp nhận điều đó thì gỡ mẹ nó ra đi, còn ở đó bo bo cái gì. Ko riêng thằng Bit, Kaspersky, Norton thì thằng nào cũng thế thôi.

Tôi cũng cảm nhận cá nhân nên chửi thôi :gach::gach::gach::gach: