fRxyz

Reaction score
0
Cưới sau bb làm có tiền rồi thoải mái hẳn ra. Cơ mà gặp nhiều đứa đi trả nợ cưới mà ko tính tiền lời, trượt giá

Lúc nó cưới mình mới lên tp học đại học, sv nghèo chết mẹ nhưng nó mời mình vẫn về, tốn tiền xe 2 chiều, mừng cưới nó 200k (hỏi mấy đứa đi chung thấy tụi nó đi vậy).
Đến lúc mình cưới vật giá leo thang con nó đi học lớp 1 rồi nó trả y 200k. Bb đi uống cf đi ăn nhậu 1 bữa mình bao thấy bt. Thậm chí đám bạn có đứa mượn tiền mình ko trả mình ngại ko đòi nên bỏ luôn ko thấy tiếc. Mà nghĩ đến tiền cưới thấy tiếc tiếc cái j đó mà ko rõ nữa.

okaybn

Reaction score
0
boydangyeu_anqueda said:
Như title, nay đi đón dâu chẳng có thằng nào ngoài em đi, nghĩ cũng buồn cho nó thật, mấy ông kia trên bàn nhậu thì anh anh em em, rồi đến lúc này thì lý do này nọ:canny:
Mà em thấy càng cưới sau càng ít đứa đến chung vui:pudency:

Gửi từ BlackBerry bằng vozFApp
Nói sự thật hiển nhiên. Đi tin anh em trên bàn nhậu thì thua luôn đấy :gach::gach::gach:

OmegaSentinel

Reaction score
0
bonbondzai said:
Em là thằng cuối cùng trong nhóm rồi. À còn một thằng đi xuất khẩu lao động không tính. Nhóm 17 đứa đều vợ chồng hết rồi. Hôm chủ nhật tổ chức tất niên sớm. Được 11 đứa mà chốt mãi mới được lịch ăn. Mà cảm giác không còn nhiệt tình như trước. Mặc dù cũng vui nhưng không còn như lúc chúng nó chưa vợ chồng.:chaymau::chaymau:

via vozForums for iPhone
Bao giờ anh bước vào cuộc sống hôn nhân gia đình thì anh sẽ hiểu vì sao lại như vậy, còn bây giờ có giải thích ntn anh cũng ko hình dung đc đâu

biostar13

Reaction score
0
hôm đứa bạn thân cưới, nó bảo chỉ mời người thân thiết -> đám cưới bạn bè nó đúng 1-2 bàn
cơ mà vẫn đông khách khứa, chủ yếu người quen gia đình 2 bên

huynhhuy21

Reaction score
1
bonbondzai said:
Em là thằng cuối cùng trong nhóm rồi. À còn một thằng đi xuất khẩu lao động không tính. Nhóm 17 đứa đều vợ chồng hết rồi. Hôm chủ nhật tổ chức tất niên sớm. Được 11 đứa mà chốt mãi mới được lịch ăn. Mà cảm giác không còn nhiệt tình như trước. Mặc dù cũng vui nhưng không còn như lúc chúng nó chưa vợ chồng.:chaymau::chaymau:

via vozForums for iPhone
Cái này là tất nhiên. Tại vì chú em không biết đặt mình vào hoàn cảnh người khác và chưa trải qua. Để ý những người xung quanh đi trước thì biết.

weekender

Reaction score
0
Tôi đc cái nhóm bạn cấp 3 hơn chục đứa chơi cực thân với nhau, cf trà chanh chém gió cũng đông chứ chả riêng cưới xin. Bạn bè với mình thế là đủ, sau này cưới xin cũng chỉ cần bọn nó đến, chẳng cần ai khác

JB269

Reaction score
0
Xác nhận, mình hồi đại học chơi thân nhóm 4 đứa, sau khi ra trường có 1 đứa cưới tận Cà Mau xa tít mù khơi, lúc đám nó chỉ điện mình một tiếng là hôm đám cưới nó mình đi rước dâu từ 2h sáng, xong không chuẩn bị trước rể phụ mình còn làm cho nó. Đến lúc mình cưới nó nói mình điện thoại mời không có thành ý nên đi đám của đứa khác.