vinhquangalpha

Reaction score
0
em học chỉ mỗi nghe không liệu có khá được không ạ. Ở tập thể không có điều kiện đọc ông ổng sợ bị úp sọt :shame::shame::shame:

dunk3lheit

Reaction score
1
vinhquangalpha said:
em học chỉ mỗi nghe không liệu có khá được không ạ. Ở tập thể không có điều kiện đọc ông ổng sợ bị úp sọt :shame::shame::shame:
chỉ nghe mà k dám nói thì khác gì bị SM

nghe là tiếp thu, nói là thực hành.
chỉ học mà không hành thì không bao giờ khá lên được

lucas1805

Reaction score
0
dunk3lheit said:
chỉ nghe mà k dám nói thì khác gì bị SM

nghe là tiếp thu, nói là thực hành.
chỉ học mà không hành thì không bao giờ khá lên được
Bác này nói đúng đấy, học ngôn ngữ nào cũng vậy, cúng nếu cân bằng 4 skilss nghe - nói - đọc -viết bác thớt à :sogood:.

Ráng kiếm chỗ nào ngồi đọc to, hoặc kiếm bạn nước ngoài mà nói chuyện, bây h mấy dịch vụ bạn nc ngoài chat voice tiếng anh trên mạng đầy. Quan trọng là có dám vào nc hay ko thôi

Còn vụ đọc thì vác sách ra công viên hay gì ngồi đọc to cũng dc mà bác :byebye:

jet11

Reaction score
0
vinhquangalpha said:
Được nhưng không nhanh bằng nói rõ ra thôi thím, nghe tốt nói cũng cải thiện theo. Cố gắng nói nhỏ không thành tiếng đi, nhưng vẫn ý thức được là miệng mình vẫn mở ra phát âm và lưỡi cũng phải đá điệu nghệ đúng phát âm. Ráng chú ý luyện sao mấy âm kiểu "r" mình cong lưỡi lên cho nó thành thói quen. Sửa luôn thói quen chỗ đéo nào cũng nhét s vào đít luôn nếu thím bị. :beauty:

Reaction score
0
Em cũng đang tìm bạn luyện phần speaking và writing đây bác, 24/7 em thi ielts rồi mà 2 phần này chửa ra đâu vào đâu hết