Minh.Minh

Reaction score
0
biglaps said:
Đợi hết ung thư chắc chỉ có đại chiến thế giới thứ 3 xảy ra, những người sống sót sẽ đột biến thành siêu nhân sau chiến tranh hạt nhân :sogood:
nhiều thằng muốn thế chiến ba xảy ra để nhanh chóng thoát khỏi thế giới này, nhưng làm gì có chuyện dễ dàng như thế =))

accvfs6

Reaction score
0
ung thư chữa được chứ sao ko, trừ khi di căn, chứ phát hiện sớm thì chữa easy thôi

yeuthethao01

Reaction score
0
Love U So Much said:
bé nhà em cũng ung thư các thím ạ, 8 tháng chưa mọc răng, đang tập bò mà đã phải chiến đấu sinh tử

may là phát hiện sớm, giai đoạn 1 nên chỉ phẫu thuật & theo dõi định kỳ. cũng chưa thấy hậu quả gì

từ ngày mổ đến giờ là dc 9 tháng, cuối tháng này bố con em lại đi siêu âm với lấy máu

em hy vọng 5 năm nữa ko có biến cố xấu. vì nó có thể tái phát nhưng tỉ lệ ko cao
Ung thư máu à.
Chỗ em có thằng ku tưởng chết mà lại khỏi đó.tài vl

HODV_21039

Reaction score
0
ArterNis said:
Ung thư ko hẳn là bệnh, nó đến từ chính cơ thể người đó. Tế bào bị biến đổi, phát triển và phân tách ko kiểm soát. Hệ miễn dịch của cơ thể xem bộ phận đó là dị biệt và bắt đầu tấn công v..v..

Thực tế ung thư đến từ chế độ ăn uống, sinh hoạt hằng ngày, các thực phẩm biến đổi Gen nạp vào cơ thể. Đến từ các chất độc hại như thuốc lá, bia, rượu, và các loại hóa chất phụ gia thực phẩm ko đảm bảo nguồn gốc, chất lượng. Chất lượng ko khí, bụi, hóa chất từ môi trường xung quanh nữa.

Nên ung thư là 1 căn bệnh lâu dài và mệt mỏi, nhất là vs xã hội này. Tốt nhất có gắng ăn sạch, uống sạch, ở sạch và hạn chế các chất kích thích ko tốt sẽ giúp cơ thể ổn định hơn :go:
Thực tế là chưa có nghiên cứu khoa học nào chỉ ra đc chính xác nguyên nhân gây nên ung thư, tất cả đều là tự suy diễn và đoán mò :chaymau:

HODV_21039

Reaction score
0
fanmu_9x said:
Chú tôi cũng vừa mới mất vì K dạ dày đc 2 tuần, ông cũng xác định k dồn hết tiền để chữa trị, mà chữa trị gọi là hợp thuốc thì khỏi và cố sống vui vẻ nốt những ngày còn lại. Chắc vì nghĩ cho 3 đứa con, đứa lớn nhất sang năm mới thi ĐH. Mà cái bệnh quái ác này đến khi chết cũng không tha cho người ta, phải chịu đau đớn, tiêm mooc phin nhưng vẫn không ăn thua. :sosad:
Xác định là ko muốn chữa thì cứ vui vẻ làm nốt những việc mình thích, du lịch đâu đó vài ngày, gặp gỡ ng thân bạn bè... xong xuôi hết thì vào phòng kín đốt cái lò than rồi nằm ngủ 1 giấc :stick:

tedmoby

Reaction score
0
có bác nào nghiên cứu "TS. Otto Warburg nói về giải pháp cho bệnh ung thư" chưa ạ. Bác nào làm bs confirm hộ em suy luật/ nghiên cứu này của ông ấy đúng không. chứ em thấy hóa trị xạ trị gì đó cũng toi

king2901

Reaction score
0
fanmu_9x said:
Chú tôi cũng vừa mới mất vì K dạ dày đc 2 tuần, ông cũng xác định k dồn hết tiền để chữa trị, mà chữa trị gọi là hợp thuốc thì khỏi và cố sống vui vẻ nốt những ngày còn lại. Chắc vì nghĩ cho 3 đứa con, đứa lớn nhất sang năm mới thi ĐH. Mà cái bệnh quái ác này đến khi chết cũng không tha cho người ta, phải chịu đau đớn, tiêm mooc phin nhưng vẫn không ăn thua. :sosad:
Ít người có nghị lực phi thường như chú bạn, thà hy sinh bản thân còn hơn làm khổ gia đình.

Rox Smeb

Reaction score
0
Bà cô của em cũng mắc ung thư. Ăn uống cực kì sạch nha. Không bao giờ ăn quán bên ngoài. Chén bát khi ăn xong là không ai được rửa, phải chính tay bà cô rửa mới chịu. Chén bát phải tráng qua nước sôi trước khi dùng. Ăn đồ bổ, uống nhân sâm đầy đủ mà vẫn ung thư. Thật sự em đang thắc mắc là tại sao những người ăn ở sạch như thế lại mắc ung thử nhỉ mấy thím ?

accvfs6

Reaction score
0
Rox Smeb said:
Bà cô của em cũng mắc ung thư. Ăn uống cực kì sạch nha. Không bao giờ ăn quán bên ngoài. Chén bát khi ăn xong là không ai được rửa, phải chính tay bà cô rửa mới chịu. Chén bát phải tráng qua nước sôi trước khi dùng. Ăn đồ bổ, uống nhân sâm đầy đủ mà vẫn ung thư. Thật sự em đang thắc mắc là tại sao những người ăn ở sạch như thế lại mắc ung thử nhỉ mấy thím ?
Không khí ?
Nguồn nước ?
Công việc có tiếp xúc hoá chất, phóng xạ ?
Có xài hoá chất trang điểm không ?
Dầu gội, xà bông ?
Ăn uống cực sạch nhưng đồ ăn có sạch không ? Trừ khi mua 100% hàng nhập khẩu organic thì hãy gọi là sạch
Di truyền, nhà có ai từng bị ung thư không ?