B75 d3H lỗi lạ. Đà Nẵng chỗ nào sửa main?

nguyenart

Reaction score
0
Em đang dùng main B75 D3H có hiện tượng như sau:

1. Lúc khởi động nhấp nháy vài lần mới chịu lên
2. Đôi lúc đang chơi thì tự dưng tắt máy khởi động lại không được. Đợi 1 hồi khởi động lại vào lại
3. Có lúc quạt chạy nhưng không lên phím và màn hình. Đã thử tháo tản nhiệt thì những lúc đó CPU ngụi tanh
4. Những hiện tượng trên lâu lâu mới bị chứ không bị thường xuyên. Có lúc bị liên tục có lúc chẳng xuất hiện lỗi
5. Đường điện 12v trong bios báo rất ảo, lên tận 15v :sosad:

KIỂM TRA:

1: Em đã đổi nguồn khác hiện tượng vẫn y chang
2: Em dùng tản nhiệt khí nên nhiệt độ ổn định ở 38 độ C
3. Đã thử cắm lại ram nhưng chân ram tốt, không phải lỗi ở ram

Em nghi là main em bị lỗi. Nhờ các pro chuẩn đoán bệnh giúp em. và tiện hỏi luôn nếu sửa main thì các bác có biết địa điểm nào sửa tốt không ạ. Em ở Đà Nẵng. Chân thành cảm ơn các pro :sogood:

hondaRSX

Reaction score
0
Đã bị như thớt ở 1,2 và đem đi sửa hết 100k :sosad:

Đợt có ông nào hay vào vOz có sửa main ở Đà Nẵng đó thử tìm bên f68 key Đà nẵng thử

frozenkjng

Reaction score
0
Đám giga b75 toàn lỗi này không à lúc trước t đổi tận 3 cái, cay dái quá bán giàn cũ lên giàn mới luôn :stick:
Gửi từ Cục kẹo cu đơ :lol: bằng vozFApp

nqn_vnn

Reaction score
0
Xài main này với 3470 gần 5 năm chưa gặp lỗi gì từ main...chỉ lỗi nguồn làm tèo bios, may sao dual bios nên đỡ vác đi sửa :d

Sent from my iPhone using vozForums

nguyenart

Reaction score
0
Hình như do chân ram các bác ơi. Nhưng lạ sao mấy hôm em rút ra cắm lại nó vẫn lỗi. Em dùng tờ giấy cứng thấm ít rp7 cọ ở khe ram thì hết lỗi rồi ạ, tạm thời là thế. Bác nào lỗi giống em thì thử xem sao nhé :nosebleed::nosebleed:

nguyenart

Reaction score
0
nqn_vnn said:
Xài main này với 3470 gần 5 năm chưa gặp lỗi gì từ main...chỉ lỗi nguồn làm tèo bios, may sao dual bios nên đỡ vác đi sửa :d

Sent from my iPhone using vozForums
Tèo là vẫn còn dùng 1 bios còn lại hả bác, hay mình phục hồi lại từ bios kia ạ :sogood: