[B2] Dừng xe trong quá trình vào chuồng nên làm thế nào?

Ten Ten Ten Ten Ten

Reaction score
0
bangle said:
Bác bảo "bắt đầu vô côn, thì hạ nhẹ tí ", là sao? Khi côn bắt đầu bám thì sẽ rung lên, mình giữ yên nó sẽ bắt đầu chuyển động. Lúc này mình "hạ nhẹ tí" là sâu côn 1 tí hay nhả côn ra.

Cảm ơn các bác ở trên tư vấn. Lúc chuyển số lùi thì đúng là phải sâu côn hết cỡ. Thế còn trước lúc ấy, đến ngang chuồng thì dừng xe rồi đánh lái sang phải. Lúc ấy các bác có sâu côn hết cỡ hay chỉ hơi hơi để xe dừng lại thôi. Với lúc đánh lái trái hết vào chuồng thì khi xe song song cũng dừng lại rồi trả lái mà. Khi ấy các bác dừng cũng sâu côn hết cỡ hay nửa chừng (hình như goi là ngâm côn).
T toàn đạp hết côn dừng , thả từ từ nhanh quá thì đạp lại cho nó đi chậm lại .
Bác đừng học vẹt làm gì , cứ học cảm nhận chân côn thôi bác .

duymanh777

Reaction score
0
Nhả cái côn từ từ để xe lăn bánh thì cũng 5 giây là cùng chứ gì đến 40s : ^:)^ ^:)^ lên dốc đề pa có 30s thì làm sao :surrender: tôi thi lại 2 lần B2 chưa đậu đây . nhưng cũng ko đến nỗi rùa như này :sosad:

vodanh1213

Reaction score
0
bangle said:
Bác bảo "bắt đầu vô côn, thì hạ nhẹ tí ", là sao? Khi côn bắt đầu bám thì sẽ rung lên, mình giữ yên nó sẽ bắt đầu chuyển động. Lúc này mình "hạ nhẹ tí" là sâu côn 1 tí hay nhả côn ra.

Cảm ơn các bác ở trên tư vấn. Lúc chuyển số lùi thì đúng là phải sâu côn hết cỡ. Thế còn trước lúc ấy, đến ngang chuồng thì dừng xe rồi đánh lái sang phải. Lúc ấy các bác có sâu côn hết cỡ hay chỉ hơi hơi để xe dừng lại thôi. Với lúc đánh lái trái hết vào chuồng thì khi xe song song cũng dừng lại rồi trả lái mà. Khi ấy các bác dừng cũng sâu côn hết cỡ hay nửa chừng (hình như goi là ngâm côn).
Đương nhiên là âm hết cỡ,để lỡ cỡ nhanh mòn côn.
Khi bác depard từ zero thì rần rần 1 lúc nó mới có đà, còn lúc có đà rồi thì tới khúc đó đạp xuống về hướng âm côn 1 tí để duy trì vận tốc bò vì xe có trớn rồi.
Còn cái quan trọng nhất là kệ mẹ lão thầy lãi nhãi, cứ thong thả mà làm, đừng cuống.
Mà bác tập giờ thứ mấy rồi

nameros

Reaction score
0
Mấy thằng lol dạy lái thì cứ xưng hô anh em thôi. Cứ gọi chúng nó là "thầy" nó lại chẳng bắt nạt. Toàn mấy thằng vô học nên đéo phải sợ chúng nó.

Ten Ten Ten Ten Ten

Reaction score
0
nameros said:
Mấy thằng lol dạy lái thì cứ xưng hô anh em thôi. Cứ gọi chúng nó là "thầy" nó lại chẳng bắt nạt. Toàn mấy thằng vô học nên đéo phải sợ chúng nó.
Nó học cái chứng chỉ để làm thầy chỉ có 3 tháng thôi , t cứ gọi anh em cho nó thân thiện :sogood:

vodanh1213

Reaction score
0
Mấy lão dạy lái nhiều đứa mất dạy thật. Bữa đi học mà ngồi sau nghe nó chửi ông kia dm này kia.

bangle

Reaction score
0
[Lewandowski] said:
Chửi chết m ẹ nó đi
Bảo trung tâm thay thầy cho :sweat:
Mình bỏ 4 củ ra ngoài học kiểu bổ túc lái xe thầy cũng kiểu từ tốn :sexy:
Ông ấy cũng chỗ quen biết 1 tí nên mình cũng không tiện làm gắt. Chỉ đề nghị ông ấy cho tập chân côn nhưng ông ấy bảo cứ chạy đi nó quen. Ông học cùng thì làm ngon từ đầu nên mình đành cố theo. Qua các buổi cũng lên dần, rẽ các kiểu tạm ok, nhưng lùi chuồng tiến bộ kém. Do mình tay chân cũng chậm nên mới lên hỏi anh em tư vấn cách thức chút.

Tóm lại là anh em dừng xe, rồi di chuyển ngay (ko phải dừng để chuyển từ tiến sang lùi) thì sâu côn hết cỡ hay chỉ ngâm côn?

ItachiUchiha03

Reaction score
0
thớt tập từ từ thôi, nói Thầy là để thớt tập, đừng chửi, có gì đưa tiền thêm tiền dầu, chứ gặp thầy vậy học sao được