AV-Comparatives công bố bảng xếp hạng AV mới, Microsoft Windows Defender tiếp tục khẳng định vị thế

Masterchiefs

Reaction score
0
Ai muốn đọc trọn vẹn báo cáo có thể vào link
Mình tin phần lớn mọi người đều sẽ kéo xuống dưới coi bảng tổng kết nên ở đây mình đăng bảng tổng kết thôi nhé

Windows Defender đứng hạng ba với tỉ lệ phát hiện và block mối nguy thành công đạt đến 99,8% (749/752 test case)
Tuy nhiên, ba trường hợp còn lại WD vẫn phát hiện dưới dạng mối nghi và để người dùng quyết định có Allow hay không (User-dependent)
Nói cách khác, theo như bài test này thì chỉ cần người dùng cảnh giác và tỉnh táo thì WD sẽ có khả năng bảo vệ 100%

Xếp trên WD chỉ có BitDefender, AVIRA, F-Secure và Kaspersky, tuy nhiên BitDefender có một trường hợp Compromised, nghĩa là BD không phát hiện và chặn được mối nguy này

Night's King

Reaction score
0
Thằng quỷ avira lúc nào cũng xếp top nhỉ
Xưa cài nó nhai sạch file hệ thống bị crash dump liên tọi cạch luôn

via vozForums for iPhone

Z E N

Reaction score
0
Norton là nhanh, nhẹ và dễ dùng nhất. Đẹp nhất nữa
1459757

Dogtor

Reaction score
0
Kas có vẻ bá đạo, mà máy đã có sẵn con hàng top WD thì cần mua làm éo gì nữa cho nó phí tiền, cảnh báo thằng nào là block thằng đó luôn

Mà thôi, nhiều khi nó lại ăn mất thuyền hải tặc nữa thì bực

thaolegend

Reaction score
0
đang dùng kas chứ WD nó nhai ***** vs patch kinh quá tải về xong nhai sạch :sweat: bực quá del luôn cái WD
Gửi từ Xiaomi Mi A2 Lite bằng vozFApp

Masterchiefs

Reaction score
0
Không thấy BKAV, có khi nào được dùng làm 1 trong 752 bài test rồi không

pocoman2

Reaction score
0
thaian91 said:
BKAV đâu??????????????
Bkav ngoại hạng. Ko thể test đc vì mỗi lần cài vào thì hệ thống đánh giá bị trục trăc, kĩ thuật viên phải cài đi cài lại hệ điều hành mà ko rõ nguyên nhân.

Dogtor

Reaction score
0
cơ mà có cái bảng nào thống kê bọn AV này bắt lỗi sai ko nhỉ? chứ nó cứ nghi ngờ thằng nào là xóa thằng đó mà ko cần biết có phải hay ko thì 100% ez quá

DJRapDance

Reaction score
0
trước mình tải ***** trên mạng về bị dính malware mà thằng windows def ko phát hiện ra (mình phát hiện ra bị dính là do nó chạy 1 đống process linh tinh trong task manager, r lúc lướt web nó hiện tứ lung tung quảng cáo popup này nọ). Mình xóa bằng tay thì nó tự tạo ra file mới,dùng win def scan toàn bộ máy hay scan cái thư mục chứa cái file virus đó đều ko phát hiện ra có virus
, mò mẫm mãi ko đc cuối cùng lên mạng tải malwarebyte về diệt 1 phát 1 đc ngay
. Không chỉ lần đấy mà sau này còn 1 lần nữa cũng bị tương tự y như vậy, buồn a microsoft ghê