Audio Output trên Asrock X370 Taichi không hoạt động

Quoc Truong

Reaction score
1
Mình mới mua bộ loa về cài đặt đủ kiểu, chỉnh speakers thành default đầy đủ mà không có tiếng. Lúc mình đang ghim cái jack vô cái audio output màu xanh lá nghe tiếng kêu một cái nhưng khi ghim sát vô thì nó tắt. Mình thử tai nghe cũng bị vậy, mình đoán là cái output nó bị lỏng hay hư gì dó.
Đây là lần đầu tiên mình xài thử lỗ cắm, trước giờ nghe qua loa của màn hình.

Mấy bác coi giùm mình nếu vậy thì có cách nào khắc phục ngoài tháo ra hết gửi bảo hành không ?

ngoisaobang

Reaction score
0
Coi lại rắck cắm, chả thấy hư mấy cái đó khi nào, trong khi đang main mới xịn, k thì đem bh thôi
Sent from my iPhone using vozForums

Quoc Truong

Reaction score
1
ngoisaobang said:
Coi lại rắck cắm, chả thấy hư mấy cái đó khi nào, trong khi đang main mới xịn, k thì đem bh thôi

Sent from my iPhone using vozForums
Cái jack của nó mình đem cắm vô TV thì nó phát bình thường mà.

Lúc đút từ từ vào thì nó kêu một tiếng, nhưng khi đút lút cán thì nó im re

Quoc Truong

Reaction score
1
HOACA388 said:
3 nấc thì chắc lỗi cổng cắm trên main.
Mà mấy cái lỗ này nó dính liền main mà bác, mình tháo ra gửi bảo hành rồi. Lần đầu tiên đụng đến phần cứng mà tháo banh ra hết

kusagami

Reaction score
1
Coi chừng cái cài đặt phần Audio nữa, con B75M-D3V lúc mình ráp cũng không để ý, mấy ngày trước thấy thằng em vất cặp loa cắm cổng sau không xài mà xài tai nghe cắm cổng trước, hỏi nó thì nó nói loa không nghe tiếng, mình cắm thử cả loa lẫn tai nghe cổng sau đều không ra tiếng trong khi cổng trước nghe bình thường. Trước thì mình nhớ mặc định cắm cổng sau mà nó detect jack audio cổng trước là tự ngắt cổng sau, cứ tưởng cổng audio trên main tèo cmnr, ai ngờ vào phần cài đặt chỉnh cái gì quên mất rồi thì nó mới trở lại bình thường.

Quoc Truong

Reaction score
1
Mà main mình cầm chạm tay vào mấy mối hàn dưới mặt sau có sao không? Có cần cầm 2 bên cạnh cẩn thận như đối với cpu?
Lần đầu tiên đụng đến phần cứng nên hơi lo. Mà mình cũng liều tháo ra hết rồi