Thảo Luận [ATH-Team] Hội những người đam mê Audio Technica- một chất âm quyến rũ

Keijun

Reaction score
0
Jedi Knight said:
M40X nghe có đau tai ko mấy bác, xài con Urbanite on-ear nghe hay nhưng nghe lâu bi đau vành tai do mình đeo kính, tính chuyển qua over ear xem có khá hơn ko!
Em đeo kính đây, kì ra test tụi M40X M50X tháo ra ngay, đeo không nổi 30s vì nó ép đau vl :canny:

Jedi Knight

Reaction score
1
Keijun said:
Em đeo kính đây, kì ra test tụi M40X M50X tháo ra ngay, đeo không nổi 30s vì nó ép đau vl :canny:
Nghe nói phải ép vô chồng sách cho nó giãn ra, OK thì mình làm con M40X ko biết nghe blue rock có OK ko!

Keijun

Reaction score
0
Jedi Knight said:
Nghe nói phải ép vô chồng sách cho nó giãn ra, OK thì mình làm con M40X ko biết nghe blue rock có OK ko!
Thì mấy con này ngoài cửa hàng lúc nào trưng bày nó cũng để trên headstand hình Omega nên nó giãn bớt rồi ấy chứ bác.
Rock chắc hốt Grado ngon hơn :pudency:

Twilinter

Reaction score
0
Build tốt hàng mới nó thế, mua xong về bẻ nhẹ em nó cho giảm bớt lực là ok thôi, không cần ép sách, cứ mỗi lần chuẩn bị đeo thì bẻ nhẹ vài lần thấy bị ép quá thì lặp lại.

Jedi Knight

Reaction score
1
Keijun said:
Thì mấy con này ngoài cửa hàng lúc nào trưng bày nó cũng để trên headstand hình Omega nên nó giãn bớt rồi ấy chứ bác.
Rock chắc hốt Grado ngon hơn :pudency:
Grado hình như on-ear, định chuyển qua over ear nghe thử!

montho

Reaction score
0
các bác cho e hỏi , cái wing của e nó bị gẫy giờ có chữa được không ợ xD e vẫn giữ cái wing bên phải

Keijun

Reaction score
0
montho said:
các bác cho e hỏi , cái wing của e nó bị gẫy giờ có chữa được không ợ xD e vẫn giữ cái wing bên phải
Đem ra mấy cửa hàng như AZ, 3k xem họ có sửa được không :sweat:

bethichIT

Reaction score
0
Em vừa lụm con ad2000 về. Chết nỗi vẫn yêu cái mộc của em ad900x. Giờ em nên nâng cấp thêm soundcard hay dac rời để nâng trải nghiệm ạ. Em đang tính làm theo con onkyo se200 để xem nên giữ hay đẩy con ad2000. Mong các bác tư vấn. Thanks

robincrystal

Reaction score
0
Con a1000z nghe jpop, instrumental/orchestral/emotional/vocal có ổn ko nhỉ?
Mua con dt880 nghe ngon mà bị mấy đứa bên cạnh complain quá :( đành kiếm thêm 1 con closed back

Với cả con đó cách âm có ổn ko mấy bác? Ngồi bên cạnh nửa mét có nghe âm leak ra ko?

haleeboy

Reaction score
0
Con m50x của e để lâu ko nghe nay lôi ra thì cái da ở earpads nó mủn hêt ra đeo nó bám hết vào cổ thế là e tháo ra giặt xong thì hết bám vào cổ nhưng mà mất gần như hết bass luôn :( e thấy ở mấy shop như 3k, xuân vũ có bán earpads để thay nhưng phân vân ko biết chất âm có được như earpads nguyên bản của tai ko, bác nào thay rồi cho e xin ít nhận xét với ạ