[Android box] Xiaomi Mi Box 4K Global - Android box giá rẻ,thân thiện,dễ dùng

ayemm

Reaction score
0
TraDaWifi said:
mua con mi cũng đc, độ ổn định và chất chơi thì bác thấy anh em kéo trên 400page là biết ntn rồi (mình config hiển thị 15 post/page ko rõ ở mặc định đã đc bao nhiêu page).

Còn muốn chất chơi cấu hình mạnh trong tầm giá thì nên chơi mấy con armlogic đời mới, :)) vọc vạch phê pha lun
Ok bác. Cần ổn định dễ dùng cho các cụ xem youtube thôi chứ ko vọc vạch gì.

saigon

Reaction score
0
plot said:
Cũng đang cảm thấy phiền ads trên youtube, thím nào biết app block nào ổn hông :D
dùng SmartYoutubeTV thấy khá ổn, ko có ads luôn

HuyRongDen said:
Bác rành Tivi không? Mình tính mua Tivi để coi với khoảng cách là 3,6m, 8x40cm. Kinh phí tầm 10tr nên không biết múc 43 hay 49 inch, mấy cái TCL hấp dẫn về độ to quá mà chất lượng không biết sao. Đang chấm cái 49NU7100 hoặc 43NU7090 của Samsung rồi, chắc chắn là xài Box nên Smart hay Supid không qua trọng.
TCL nghe nói dòng P8 cải thiện nhiều mà ko biết panel con này dùng của hãng nào

mr.duyhai said:
Lên 9.0 có j khác ko anh em. Mà sao check update chưa có nhỉ
tính up thử mà dạo quanh nghe nói vẫn còn lỗi vặt linh tinh, bản update này chỉ support dòng S và con MiBox 3 Global 4k Android TV MDZ-16-AB

Mr.Bii

Reaction score
0
Dùng gần được 1 năm. Gần đây bắt wifi kém vc. 50Mbps từ tầng 2 xuống tầng 1 speedtest chỉ được ~10Mbps

Ruiz

Reaction score
0

Mibox S 4K Global mua trên tiki vẫn xài tốt chả có gì phàn nàn vì cơ bản xài có 3 thứ: Netflix, YouTube với Nhaccuatui

Sent from IP 11 copy 1:1 using vozFApp

Cva2000

Reaction score
1
Có bác nào biết app dùng để tạo samba server trên Mibox không?

vietnamabc

Reaction score
2
Ruiz said:

Mibox S 4K Global mua trên tiki vẫn xài tốt chả có gì phàn nàn vì cơ bản xài có 3 thứ: Netflix, YouTube với Nhaccuatui

Sent from IP 11 copy 1:1 using vozFApp
Giống em :adore: thêm Kodi nữa :gach:
Cho hỏi app Android karaoke cho TV box cái nào ổn nhỉ, em định cài app vào rồi lấy cái remote/di động làm như micro karaoke có được không ạ?

lollipop8x

Reaction score
0
Các bác cho e hỏi làm thế nào hạ từ bản 9 beta xuống stock rom thế ạ :( E dùng con Mibox S 4k ạ @@

gauto182

Reaction score
0
khó nghĩ ghê, box chính hãng xem được youtube, netflix ngon nghẻ thì cấu hình thấp, chậm lag

Box nhanh, chip mới, ram mới thì không chính chủ, xem youtube, netflix không sướng

SogoKu_vn

Reaction score
2
gauto182 said:
khó nghĩ ghê, box chính hãng xem được youtube, netflix ngon nghẻ thì cấu hình thấp, chậm lag :sosad:
Box nhanh, chip mới, ram mới thì không chính chủ, xem youtube, netflix không sướng :canny:
Inbox 4k S mình đâu thấy chậm lắm đâu ta. Xài hơn 2 năm vẫn phe phê. Ngon chơi shieldTV.