[Android box] Xiaomi Mi Box 4K Global - Android box giá rẻ,thân thiện,dễ dùng

kalla

Reaction score
0
Các thím cho em hỏi mibox em vào một số app như kodi, bobatv thì nó k hiện đc full màn hình, bị che mất ít phần rìa thì làm tnao để khắc phục ạ??

hninja222

Reaction score
0
Cho mình hỏi làm sao scan được library vào Kodi, mình hiện có vài cái clip nhạc trên Youtube, muốn add nó vô trong mục Music Library mà không cách nào add được. Đã Add thư mục chỉnh thư mục đó chứa Music Video, nhưng nó nhất định không scan ra.

Vào file chọn Scan to Library thì nó cứ nhập tên file liên tục, ko dừng.

Mò cả ngày không ra mà điên cả máu. :aboom:

ncn1992vn

Reaction score
0
Mới rinh em 4k 1.3m trên Tiki đã up Android 8 vọc đc ngày nên có vài thắc mắc. - Chuột phải k back đc và không nhấn bàn phím GBoard đc. - Cài G Home quét thử Cast nhưng quét mãi k thấy. - Có cách nào tắt nguồn không nhỉ? Vì cả tuần mở vài lần lúc tối xem stream thôi. - Xài trong phòng kín nghe có tiếng E E giống tiếng ve sầu kêu rất nhỏ nhưng khá chói tai, kêu từng đợt lâu lâu hết tầm 10s lại kêu tiếp, thử kêu vài người ngồi nghe thử thì chỉ có 1 người nghe

h_pro9x

Reaction score
0
hninja222 said:
Cho mình hỏi làm sao scan được library vào Kodi, mình hiện có vài cái clip nhạc trên Youtube, muốn add nó vô trong mục Music Library mà không cách nào add được. Đã Add thư mục chỉnh thư mục đó chứa Music Video, nhưng nó nhất định không scan ra.

Vào file chọn Scan to Library thì nó cứ nhập tên file liên tục, ko dừng.

Mò cả ngày không ra mà điên cả máu. :aboom:
Yup, chả bít add video trong usb vào lib như nào

voldemot

Reaction score
1
voldemot said:
Thím nào đang sài có thể cho em biết là box này khi cắm chuột phím có sài dc chuột phải ko ?

em muốn dùng box để teamview hoặc remote destop vào PC thì liệu có dùng đc chuột phải ko nhỉ
Có bác nào thử vụ này giúp em với :byebye:

miliket

Reaction score
0
Hiện tại nên mua con "Box non S" hay "Box S" vậy mọi người?

backspace!

Reaction score
0
ncn1992vn said:
Mới rinh em 4k 1.3m trên Tiki đã up Android 8 vọc đc ngày nên có vài thắc mắc.
- Chuột phải k back đc và không nhấn bàn phím GBoard đc.
- Cài G Home quét thử Cast nhưng quét mãi k thấy.
- Có cách nào tắt nguồn không nhỉ? Vì cả tuần mở vài lần lúc tối xem stream thôi.
- Xài trong phòng kín nghe có tiếng E E giống tiếng ve sầu kêu rất nhỏ nhưng khá chói tai, kêu từng đợt lâu lâu hết tầm 10s lại kêu tiếp, thử kêu vài người ngồi nghe thử thì chỉ có 1 người nghe
Dùng bàn phím Leankey trên CHPlay, tốt hơn Gboard
Ko cần tắt nguồn đâu, cứ để yên sài, 2-3 ngày reboot lại cái cho đỡ lag.
Tiếng eee là do cục nguồn.

hninja222

Reaction score
0
miliket said:
Hiện tại nên mua con "Box non S" hay "Box S" vậy mọi người?
Cùng câu hỏi. Mình đang phân vân đây.
Mình thì luôn muốn chơi hàng mới luôn, nhưng không hiểu sao trên Shoppee chửi con S hơi nhiều. :shot:

miliket

Reaction score
0
hninja222 said:
Mình thì luôn muốn chơi hàng mới luôn, nhưng không hiểu sao trên Shoppee chửi con S hơi nhiều. :shot:
Đúng rồi, mình cũng phân vân vì cái này.

SogoKu_vn

Reaction score
2
hninja222 said:
CỨ mới S mà mua mà thật ra 4k với S khác nhau mỗi cái nút remote :gach:. Nên ai có 4k rồi thì ko cần lên S, ai chưa có thì mua S luôn, ai ít tiền quá mua lại 4k cũng dc. Mình xin hết :beauty: