Ăn lậu của cty thế này có đúng

jokerXXX

Reaction score
0
Trước giờ em ở nhà làm mmo vớ vẩn vài năm cũng lai rai nhưng chán quá nên mới đây đi xin Cty làm, Cty tư nhân thôi các bác ạ. Chả là sếp có giao cho 20tr mua củ máy. E ra tiệm deal giá máy xuống còn 18tr vậy 2tr kia em lấy uống cf là bình thường phải ko ạ. Có vướng mắc lương tâm hay lỗi lầm với Cty gì không nhỉ. Tại mới bước ra đường làm nên mấy cái này ko có kinh nghiệm vác lên đây nhờ mấy bác từng trải tư vấn:stick:

ndatb1991

Reaction score
0
jokerXXX said:
Trước giờ em ở nhà làm mmo vớ vẩn vài năm cũng lai rai nhưng chán quá nên mới đây đi xin Cty làm, Cty tư nhân thôi các bác ạ. Chả là sếp có giao cho 20tr mua củ máy. E ra tiệm deal giá máy xuống còn 18tr vậy 2tr kia em lấy uống cf là bình thường phải ko ạ. Có vướng mắc lương tâm hay lỗi lầm với Cty gì không nhỉ. Tại mới bước ra đường làm nên mấy cái này ko có kinh nghiệm vác lên đây nhờ mấy bác từng trải tư vấn:stick:
Mới ra làm thì thật thà đi bạn, 2tr không đáng bao nhiêu với chữ tín khi làm việc đâu :shame::shame::shame:

Green.Walker

Reaction score
0
jokerXXX said:
Nhân viên mới chưa được tin tưởng, thường sếp sẽ gài cho vài phát để biết thật thà hay gian manh nhé :beauty::beauty::beauty:
Trường hợp này, nặng thì chuẩn bị đối mặt với án Lạm dụng tín nhiệm, chiếm đoạt tài sản, nhẹ thì bị đuổi việc nhé :gach::gach::gach:

kailu.xinh.trai

Reaction score
0
Không phải tiền của mình thì ăn 1k cũng k được rồi bạn ạ.

Cứ thứ nghĩ bạn mang 20k ra chợ mua hết 18k nhưng họ lấy hết 20k của bạn là hiểu. 853327

AyaBrea

Reaction score
0
Ăn 1 củ 9 thôi, ăn 2 củ sẽ bị khởi tố đấy :shame:

Sent from Sony G3416 using vozFApp

hanhmap

Reaction score
0
Bạn chuyển khoản 2 củ cho Hạnh cho đỡ áy náy nhé, có gì Hạnh đỡ cho bạn, chịu trách nhiệm dùm bạn cho.

kanran111

Reaction score
0
đm mấy thằng IT help desk bỏ ngay suy nghĩ này nhé :amazed:

phick

Reaction score
1
Làm sếp ngta biết thừa. Chẳng có thằng nào đi mua đồ mà k kì kèo trả giá cả. Muốn ăn thì đợi từ từ, quen đường quen lối rồi ăn cho kín.

Gửi từ Nokia 1280 bằng vozFApp

0lookbefore0

Reaction score
0
Công nhận bạn lì thật, mới vào cty đã ăn r. Thường thì sếp sẽ biết nhân viên ăn, và có 1 số khoản cho phép nv ăn luôn (kiểu như hỗ trợ tiền phê pháo). Nhưng bạn mới vào ăn như vậy k biết sếp nghĩ j. Trước đây mình mới làm 1 đồng k dám ăn, làm quen r, ông sếp kêu m đi deal khoản này ít hơn chi phí thì lấy mà đổ xăng xe vs đi lại, đưa về mắc công kế toán thắc mắc (vd như hàng đểu, nhập nhằng). Mà nhiều khi chi phí đưa ra 25tr -> sếp đưa 20 k chừng. Chốt lại làm lâu, biết đường đi nước bước, biết cái nào ăn đc thì ăn.

Được gửi từ - vozForums

comnguoi

Reaction score
1
Máy gì, có báo giá chính xác không.

Cứ xin cái báo giá xác nhận bởi bên bán rồi trình lên sếp, ổng approve thì m deal xuống 1tr ăn 19tr cũng ko ai phạt m được.

Ăn là ăn, ko ăn là ko ăn, mấy ông trên kêu đợi từ từ rồi ăn nghĩa là sao haha

Sent from Xiaomi Mi MIX 2 using vozFApp