Ai rồi cũng chết : các thím có sợ và nuối tiếc gì không

Tyknightzk

Reaction score
0
Vẫn chưa đắc đạo thành Tiên

Sent from Sony G3116 using vozFApp

ryajautb

Reaction score
35
Mình thì không thấy sợ, thậm chí còn tò mò điều sẽ gì xảy ra sau khi chết.

Nói chung cứ coi sống là thời gian để bạn trải nghiệm và cái chết là deadline. Nhưng cuộc sống không như cv, chỉ có duy nhất một cơ hội này thôi nên làm tất cả những gì mà bản thân muốn làm trước khi chết để không phải nuối tiếc

[at]123456

Reaction score
0
Trải qua cảm giác gần như sắp chết mà không làm được gì, lúc đó bạn mới thấy yêu và muốn sống thế nào. Mình bị sốt và tụt canxi, tay chân co quắp và không thở được, cảm giác gần như sắp chết trong khoảng 10 phút đợi xe cấp cứu đến và 5 phút trên xe để vào bệnh viện. Cả 2 chân chuột rút tê dại vì đau nhưng không là gì so với cảm giác không thở được, nghẹn nhưng vẫn phải cố há miệng thật to để nuốt từng chút không khí vào phổi. Lúc đấy những thứ khác chẳng còn quan trọng nữa, bạn chỉ muốn được sống, được quay lại cùng gia đình, con cái và bạn bè.

Nếu chưa trải qua chắc bạn không hiểu được đâu.

TenTruyCap002

Reaction score
1
khi đã hiểu được chuyện sinh tử rồi thì sẽ ko còn quan tâm về nó nữa

luu_viem_gan

Reaction score
0
Silverlance said:
Cách đây gần tháng cũng bị ám ảnh về cái chết. Cứ nhắm mắt lại là nó lại ảm ánh, tim đập nhanh bụp bụp bụp, cảm giác rất sợ. Nhưng tự an ủi rằng mình mất đi sẽ được đoàn tụ với cha mẹ, ông bà thì đỡ sợ hơn
.

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp
Có chắc được đoàn tụ với cha mẹ ông bà không :look_down:

Gunner:MesutOzil_11

Reaction score
0
I love China said:
Ngày nhỏ sợ chết bỏ mẹ ra, cứ nghĩ đến ngày đó mình nằm xuống không biết xã hội thế nào, gia đình con cái ra sao, chết là biến thành vô tri, hóa cát bụi hết nên đầu óc trống rỗng, sợ hãi.:sosad::sosad:
ông giống tôi, nhiều khi chuẩn bị đi ngủ nghĩ đến phát nằm trằn trọc cả đêm

Jokerhero

Reaction score
1
I love China said:
Ngày nhỏ sợ chết bỏ mẹ ra, cứ nghĩ đến ngày đó mình nằm xuống không biết xã hội thế nào, gia đình con cái ra sao, chết là biến thành vô tri, hóa cát bụi hết nên đầu óc trống rỗng, sợ hãi.:sosad::sosad:
hồi bé, tắt đèn đi ngủ, nằm nhìn lên trần nhà chỉ thấy 1 màu đen, nghĩ đến rồi ai cũng phải chết, mình cũng ko ngoại lệ, nếu sống đến trăm tuổi đi nữa, rồi trc sau mình cũng sẽ phải chết mình thấy sợ hãi và khóc,

nghĩ nếu như chết, mình bị chôn xuống đất sâu, cơ thể phân hủy giun dế nó ăn, mình ko được thở, ko được nhìn thấy gì, ko còn tư duy, mình thấy sợ hãi thực sự,

đến nỗi ông a đang nằm cạnh cũng thức dậy hỏi sao lại khóc? mình ko dám nói gì, ông a hỏi mãi ko được thì cáu nằm xuống ngủ tiếp

nhưng có khá nhiều đêm mình sợ hãi cái chết như vậy

bây h lớn rồi, đi làm mệt nên nằm xuống là ngủ nên bớt nghĩ quẩn, hôm nào dở giời nếu ko ngủ được thì bật đọc chuyện đêm khuya để cho mình ko nghĩ quẩn nữa