Ai dùng cáp quang VNPT tư vấn giúp với!

traitimlolam

Reaction score
1
Last Updated 29-05-2019 at 13:40
Quán cafe của mình đang dùng gói 45mb của FPT, lúc đầu mạng rất tậm tịt sau thay cái router thêm 770k thì ngon rồi! Vấn đề sau vụ quy hoạch băng thông rồi mình ghét!

Giờ tính chuyển qua gói cước GD3 của VNPT cũng 50mb sau 1/6 tăng lên 100mb quan trọng là nó cho số đt của mình 16GB data!

Mình không biết tốc độ 50mb của VNPT liệu dùng cho quán cafe có ổn không!l? Ai đã dùng mạng VNPT cho mình chút thông tin Speed test với! Cám ơn rất nhiều!

Được gửi từ iPhone X - vozForums

Quán cafe của mình đang dùng gói 45mb của FPT, lúc đầu mạng rất tậm tịt sau thay cái modem thêm 770k thì ngon rồi! Vấn đề sau vụ quy hoạch băng thông rồi mình ghét!

Giờ tính chuyển qua gói cước GD3 của VNPT cũng 50mb sau 1/6 tăng lên 100mb quan trọng là nó cho số đt của mình 16GB data!

Mình không biết tốc độ 50mb của VNPT liệu dùng cho quán cafe có ổn không!l? Ai đã dùng mạng VNPT cho mình chút thông tin Speed test với! Cám ơn rất nhiều!

nirvallica84

Reaction score
0
Quán cà phê thì ko cần mạng nhanh, chỉ cần con router wifi khỏe để tải nhiều thiết bị truy cập.

traitimlolam

Reaction score
1
nirvallica84 said:
Quán cà phê thì ko cần mạng nhanh, chỉ cần con router wifi khỏe để tải nhiều thiết bị truy cập.
Router thì mới mua con 770k dùng ngon lành rồi!

hungvoi94

Reaction score
0
em dùng gói ~200k 1 tháng lên mạng download thấy gần dc 5mb/s , mạng ổn định buổi tối cũng không thấy lag gì cả cả năm mất mạng 1 2 lần :byebye:

con_sau_may_tinh

Reaction score
0
quá ổn ấy chứ, quan trọng là cái router mà bác có cái hịn rồi thì dùng tẹt

traitimlolam

Reaction score
1
con_sau_may_tinh said:
quá ổn ấy chứ, quan trọng là cái router mà bác có cái hịn rồi thì dùng tẹt
Con Router TP-Link mua gần triệu có thể truy cập cùng lúc 40 thiết bị!
Ok, cám ơn mọi người! Mình sẽ gọi nó đến lắp mạng mới!

thanhngan

Reaction score
0
hungvoi94 said:
em dùng gói ~200k 1 tháng lên mạng download thấy gần dc 5mb/s , mạng ổn định buổi tối cũng không thấy lag gì cả cả năm mất mạng 1 2 lần :byebye:
Mình dùng có 150k mà dc hơn 5mb :sexy::sexy: