Ai có phụ huynh bị nghiện rượu vào tâm sự đi

kidlovelaw

Reaction score
0
Bố em cũng nghiện rượu, nghiện nặng, uống dai dẳng liên tục một thời gian mới tỉnh sau đó đến đợt tiếp theo. Uống đến mức loạn thần rồi.
Đợt vừa rồi cho xuống trung tâm cai ở HN và bây giờ bỏ hẳn được 5 tháng rồi.

dao_hoa_daochu

Reaction score
0
Conan.Doyle said:
vừa gọi chửi em, bảo là không làm được gì thì đi chết mẹ mày đi, .... buồn quá mấy thím à.
ông bô em nghiện rượu, giờ có tuổi thì đỡ 1 chút, uống vào là có chuyện. muốn reset mẹ đi cho ông ý vừa lòng :sosad:
Dăm bảy năm nữa, vô tình loạng quạng lên mạng mà gặp phải cái topic như này, sure là em chả dám mở ra xem, - nhỡ đâu bụp phát mà lại... "Mẹ bảo là bố rượu chè cờ bạc trai gái... phong lưu không gì không thạo, cho nên chu cấp thì thoải cbn mái nhưng nhất định là không có cưới xin gì sất! Bố ơi, rượu chè cũng không sao đâu ạ, cưới xin thì bi giờ cũng chả có gì là quan trọng cả,.. căn bản là con chỉ rất muốn gặp bố, mà thôi!" thì mình sẽ bị phân vân lắm, phân vân không thể tả được!

Còn gọi điện là tốt rồi, bác em. Vừa hay cách mấy hôm em vừa xem một cái phim Pháp, vẫn nhớ lời thoại, một chú criminal lớn bảo một cô bé teen (nói về bố cô) "Có những người họ không thể thay đổi được, nhưng như thế không có nghĩa là họ không yêu thương cháu."

Reaction score
0
hàng xóm nhà em có 1 ông làm thợ mỏ, nghiện rượu nặng đi xe đạp ngã lao xuống bậc dốc với ngã xuống vực (nhà em trên đồi, vực thấp hơn mặt đường tầm 2m xong thoải xuống ) mấy lần mặt mũi nát be bét răng gẫy gần hết mà k chừa, về sau loạn thần kinh xong chết.thấy thế làm kinh, ai dè về sau nhà mình cũng dính luôn.chú ruột em làm khách sạn, trực đêm nhiều uống rượu trộm vs bạn bè đồng nghiệp xong nhậu nhẹt về sau thành nghiện rượu nặng luôn, loạn thần kinh co giật cả nhà khuyên can cấm cản nhưng cứ lên cơn vật là k chịu đc đành phải cho uống, sau càng ngày cơ thể càng tàn tạ đi, từ 1 ng đàn ông to khỏe như trâu nước gánh tất cả việc nặng nhọc trong nhà thành 1 bộ xương di động, r bệnh tật đua nhau ụp xuống 1 lúc, ung thư lao phổi dạ dày tất tật k chừa cái j, r cũng ra đi.nghĩ lại mà ân hận 2 anh em hồi bé cứ chú nhờ đi mua rượu là sướng lắm tung tẩy đi ngay vì kiểu j cũng đc cho thêm mấy nghìn chơi điện tử.

giờ tới lượt mình lớn đi làm liên hoan công ty, bạn bè họp lớp r đội bóng các kiểu cũng lại uống rượu, cố gắng hạn chế vì vợ vì con vì những người thân đang còn sống với mình thôi các thím à

TiEu.MaN.tHaU

Reaction score
0
Ông bô mình ở nhà ngày nào cũng 1 lon chia bữa trưa và tối, ăn cơm đc nhiều nhưng cũng sợ ông bô mập quá rồi tội nên suốt ngày mình cứ dặn ông bô mình ăn ít cơm thôi, dạo này sắp 65 rồi ổng ngày xưa đi bộ đội xong qua làm lâm nghiệp nhưng giờ về hưu tháng chỉ dc 2tr5 bà bô nắm kinh tế cả nhà, mình giới thiệu về ông bô mình không phải ông ấy nghiện bia rượu mà là mình hay nể người ta nhậu lung tung bia thì không sao nhưng cứ nhậu rượu vào là hay ngủ mơ chửi ông bô mình
mấy bữa rồi xong sáng nào cũng hối hận gọi điện về nói chuyện với ổng cảm giác tội lỗi vkl mặc dù là trong lúc ngủ.

Đúng là bia rượu làm con người cục súc lên hẳn :( lúc còn gồng được thì không sao lúc nó vật thì dễ mất tình cảm lắm các bác à, bỏ mấy thức uống có cồn đi CÓ HẠI LẮM