Ae vào tâm sự tí .. Sự thay đổi của thành phố Hải Phòng

namlun9a2

Reaction score
0
Mấy anh em đồng dâm hải phòng cho hỏi nghề nghiệp về kỹ sư (điện, điều khiển) ở Hải Phòng lương bình quân có cao không ạ? Có đủ nuôi gia đinh không :sogood:

LOL123123

Reaction score
0
HP giờ mới gọi là đang lớp chồi về việc xây dựng cơ sở hạ tầng để phát triển thôi, cho nên bác nào về chuyên ngành kỹ sư nói chung thì có thể đu được, còn nếu trí lớn thì nên lên HN. Sống ở HP nếu mà gọi là ổn thì khá là dễ chịu so với mấy tỉnh khác, cảm giác kiểu ko quá bị bon chen các thứ mà nhịp sống nó cứ đều đều và đang phát triển lên từng ngày :">

boykatty

Reaction score
0
comrang_123 said:
em bị nhầm ý
vì có thời bác ý làm cả chủ tịch nữa
mà bác Tùng này lên hiền quá, cứ đù đà đù đơ kiểu gì ý
đúng là 1 nước ko thể có 2 vua
bác Thành sắc sảo bao nhiêu thì phải để 1 người yếu hơn lên để dễ quản :gach:
đừng nói người ta đù đà đù đơ, nhiều khi chính trị phải thế, quan trường ở hải phòng cũng đặc thù lắm, nền kinh tế hp được quyền tự quyết, không cần xin tw trước, nên làm chính trị, nắm quyền lực ở hp cũng mệt mỏi lắm.

Dù sao thành phố phát triển thì cũng phải đánh đổi với cái giá tương đương hoặc thậm trí hơn. Mọi người nhìn bề nổi về mặt thay đổi đô thị chỉ biết đang từng bước chuyển mình nhưng ko thấy cái giá phải trả của nó. Không phải tự nhiên xuất hiện được nguồn lực về xây dựng, thay đổi thành phố, mọi thứ có cái giá của nó.

Phải thay đổi cả tư tưởng làm việc của người dân HP, phải thoát khỏi cái tư tưởng làm đủ ăn là vui rồi, sống hưởng thụ. thì tp mới phát triển nhanh và vững dc, Bản tính người dân HP không ganh đua, thằng nào thích hơn cho nó hơn, thích hưởng thụ hơn là phấn đấu. vì thế mặt bằng lương ở HP lên rất chậm ngoài những khu công nghiệp trọng điểm ra(trung bình lương cũng tạm 10-15 củ) thì lương làng nhàng.

và những cái ngành như CNTT tương lai là ngành kinh tế mũi nhọn thì ko phát triển ở HP dc (1 phần quá gần hà nội, 1 phần cơ chế xây dựng môi trường cho phát triển công nghệ chưa có, vẫn tập trung vào công nghiệp, và công nghiệp nặng, bđs, nhà hàng ăn uống..)

Hiện tại chỉ nhờ vào nguồn lực kêu gọi từ bên ngoài. tương lai không thay đổi thì sẽ không mạnh bền vững dc, phải thay đổi cả tư tưởng con người, thì mới hi vọng thành phố thay đổi, bền vững, hùng cường được.

comrang_123

Reaction score
0
boykatty said:
đừng nói người ta đù đà đù đơ, nhiều khi chính trị phải thế, quan trường ở hải phòng cũng đặc thù lắm, nền kinh tế hp được quyền tự quyết, không cần xin tw trước, nên làm chính trị, nắm quyền lực ở hp cũng mệt mỏi lắm.

Dù sao thành phố phát triển thì cũng phải đánh đổi với cái giá tương đương hoặc thậm trí hơn. Mọi người nhìn bề nổi về mặt thay đổi đô thị chỉ biết đang từng bước chuyển mình nhưng ko thấy cái giá phải trả của nó. Không phải tự nhiên xuất hiện được nguồn lực về xây dựng, thay đổi thành phố, mọi thứ có cái giá của nó.

Phải thay đổi cả tư tưởng làm việc của người dân HP, phải thoát khỏi cái tư tưởng làm đủ ăn là vui rồi, sống hưởng thụ. thì tp mới phát triển nhanh và vững dc, Bản tính người dân HP không ganh đua, thằng nào thích hơn cho nó hơn, thích hưởng thụ hơn là phấn đấu. vì thế mặt bằng lương ở HP lên rất chậm ngoài những khu công nghiệp trọng điểm ra(trung bình lương cũng tạm 10-15 củ) thì lương làng nhàng.

và những cái ngành như CNTT tương lai là ngành kinh tế mũi nhọn thì ko phát triển ở HP dc (1 phần quá gần hà nội, 1 phần cơ chế xây dựng môi trường cho phát triển công nghệ chưa có, vẫn tập trung vào công nghiệp, và công nghiệp nặng, bđs, nhà hàng ăn uống..)

Hiện tại chỉ nhờ vào nguồn lực kêu gọi từ bên ngoài. tương lai không thay đổi thì sẽ không mạnh bền vững dc, phải thay đổi cả tư tưởng con người, thì mới hi vọng thành phố thay đổi, bền vững, hùng cường được.
cảm ơn thím đã mở mang cho em
đánh đổi gì thím nói rõ hơn giúp em đc ko
chứ em chỉ nhìn thấy bề nổi là TP đang thay đổi từng ngày là thấy vui

comrang_123

Reaction score
0
LOL123123 said:
HP giờ mới gọi là đang lớp chồi về việc xây dựng cơ sở hạ tầng để phát triển thôi, cho nên bác nào về chuyên ngành kỹ thuật nói chung thì có thể đu được, còn nếu trí lớn thì nên lên HN. Sống ở HP nếu mà gọi là ổn thì khá là dễ chịu so với mấy tỉnh khác, cảm giác kiểu ko quá bị bon chen các thứ mà nhịp sống nó cứ đều đều và đang phát triển lên từng ngày :">
bác nói chuẩn ko cần chỉnh
em ngày xưa thích ở HN
mà h về HP rồi chả muốn lên nữa
mặc dù ngành em ở HN lương cao gấp rưỡi gấp đôi ở HP

Tosser

Reaction score
0
comrang_123 said:
Hải Phòng welcome bạn
về đi mai fen
ngành của mình chỉ có ở SG. HN còn ít nên ko biết bao h HP mới có :gach:

heromode031