Acer Aspire A515 (2018) – Đáng mua trong phân khúc trung cấp.

Banh xoi chien

Reaction score
0
pitroy said:
520 test thử cứng cáp hơn, phím nảy hơn nhé, nói chung là hơn con 320 toàn nhựa
Bác sử dung con 520 ak, mình cũng mới mua 1 em, không biết là máy của bác, cái ổ cứng, khi ở phòng 1 mình, có nghe tiếng rít rít của ổ cứng không vậy, cũng nhỏ thôi mà cũng khá là khó chịu, lên PV thì được bảo bị thế là bình thường :sweat:

VozStore

Reaction score
0
Banh xoi chien said:
Bác sử dung con 520 ak, mình cũng mới mua 1 em, không biết là máy của bác, cái ổ cứng, khi ở phòng 1 mình, có nghe tiếng rít rít của ổ cứng không vậy, cũng nhỏ thôi mà cũng khá là khó chịu, lên PV thì được bảo bị thế là bình thường :sweat:
Có cái tiếng ổ cứng kêu mà bạn cũng nghe thấy thì mình nể bạn thật (nói thật ấy), chứ như lap của mình dưới sign lúc nào cũng có 3 con quạt quay cùng lúc nên chả nghe thây tiếng HDD nó ở đâu cả 1282151

trunghieu1002

Reaction score
0
SUPERKAMES said:
À mình cắm điện .. Ko cắm nó hơi tối nên toàn cắm.
Thử ko cắm xem bác, ko cắm là cpu bị cố định 1800mhz ko lên đc 3400mhz như cắm điện đâu

dung_hinh

Reaction score
1
trunghieu1002 said:
Thử ko cắm xem bác, ko cắm là cpu bị cố định 1800mhz ko lên đc 3400mhz như cắm điện đâu
Bật hight performance là mạnh ngay bác à

trungcantnt

Reaction score
0
pitroy said:
Con này ngon nhưng ko bằng con lenovo ngang tiền, rất đẹp
https://www.hanoicomputer.vn/laptop-lenovo-ideapad-520-15ikbr-81bf00bsvn-i5-8250u8gb1tb156fhdmx150-4gwin10vang/p41087.html
hơn khoảng ram 8gb luôn khỏi cần mua thêm
màn ips
phím kiểu thinkpad rất sướng đã thử rồi
vga dòng 4gb coi như hơn ít.
đắt hơn 1.5-1.7tr thì thế là đầu tư được.
Con lenovo này có 1 khe ram nên muốn nâng ram thì phải mua ram 16G chứ không cắm dual được, với bàn phím không có đèn nền, em thấy con acer rẻ hơn vẫn đáng mua hơn.
pitroy said:
Ngoài ra riêng lap khúc này bác đi cân màu lại sẽ thấy giá trị hơn nhiều, màn cùi panel nó nghả màu xanh hoặc vàng kinh lắm. Nhà có cả lenovo với acer nên rõ. Nói chung khúc rẻ mua đám này quá ổn, ko bị đội giá như asus với đéo
Bác nói tới đội giá thì em thấy cho cả thằng hp vào nữa, mua mấy máy tầm trung với tầm rẻ cảm giác phải mua thêm thương hiệu của chúng nó nữa.

nguyenthanhtrong

Reaction score
0

mình mua con E5-576 cấu hình tương tự, thua cái bản lề đèn phím thêm cái của nợ ổ dvd với giá như hình hồi tháng 12. Chơi game cụ thể là pubg undervolt -70mV đã thay keo mx4 vừa cắm adapter vừa chơi thì gpu max ~80 và cpu max ~90 . Không biết cái test nhiệt độ kia của bác là có đang cắm sạc hay không .

SUPERKAMES

Reaction score
0
nguyenthanhtrong said:

mình mua con E5-576 cấu hình tương tự, thua cái bản lề đèn phím thêm cái của nợ ổ dvd với giá như hình hồi tháng 12. Chơi game cụ thể là pubg undervolt -70mV đã thay keo mx4 vừa cắm adapter vừa chơi thì gpu max ~80 và cpu max ~90 . Không biết cái test nhiệt độ kia của bác là có đang cắm sạc hay không .
Có cắm thím nhé
Chưa thử undervolt

Banh xoi chien

Reaction score
0
VozStore said:
Có cái tiếng ổ cứng kêu mà bạn cũng nghe thấy thì mình nể bạn thật (nói thật ấy), chứ như lap của mình dưới sign lúc nào cũng có 3 con quạt quay cùng lúc nên chả nghe thây tiếng HDD nó ở đâu cả 1282151
đang yên tĩnh lại nghe rít rít, sao không nghe được hả bác :sweat:

SUPERKAMES

Reaction score
0
Banh xoi chien said:
đang yên tĩnh lại nghe rít rít, sao không nghe được hả bác :sweat:
Chắc cái gì chứ ổ cứng đâu có kêu vậy, mà mấy ổ 5k4 nó êm lắm không nghe nổi đâu thím.

Sniper_V2

Reaction score
0
SUPERKAMES said:
Ok đang ngâm cứu con màn, ship đồng chí này về thay là đẹp như mơ luôn. Cái lap tớ dùng cũng dùng panel LP156WF6(SP)(B1). :D

IPS/300 nits/contrast 700/100%sRGB....

Test xong thì tớ nhắm chừng mấy con mỏng nhẹ 13" khó trụ được với MX150, nếu có thì xung phải rất thấp mới thoát nhiệt nổi..
Cho em hỏi, làm sao biết panel nào phù hợp với lap của mình nhỉ :D