9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

1479

Reaction score
0
kalel_ said:
chúc bác sớm thành công với con đường mới :byebye:
king2901 said:
Chúc bác may mắn, em có thằng bạn học phi công giờ làm cho vietjet thấy cũng ổn áp rồi.:go:
Cám ơn các bác. :) Mình theo học chương trình của a Vượng, giảm đc 1 phần chi phí, với lại sau này có cửa vào Vin thì hy vọng lương lậu ngon hơn VNA. :)

kak5555

Reaction score
0
Qua 3x rồi các bác sẽ nhận thức đc cái quý nhất của con ng là sức khỏe và gia đình, nhìu tiền cỡ nào thì ra đi cũng để lại hết, hoặc giàu có mà ko có ai bên cạnh cũng vô nghĩa

frankniit

Reaction score
0
Tui 91, cảm thấy chẳng còn hứng thú gì với cuộc sống. Chủ yếu giờ cày để chăm sóc cho ba mẹ. Mất hoàn toàn niềm tin để yêu 1 người.

simplemind

Reaction score
0
90 , 1 vợ 1 con, đang ở riêng, nội ngoại gđ 2 bên ở gần. CV 2 vc ổn định, mỗi tội sức khỏe năm nay hơi kém.

2020 hy vọng tốt hơn !

kalel_

Reaction score
0
God.tuan said:
9x phải mươi, mười lăm năm nữa mới ngồi kể thành tựu được, giờ ngồi kể thì chỉ có kể khổ thôi :sosad:
nhiều thím 90 phía trên cũng gọi là có thành công rồi

kimkhoa06 said:
mình 91, vẫn độc thân, đang làm vc ở Biên Hòa lương thì khá ổn gần 20 củ/ tháng, đang cảm thấy hơi thua kém nhiều người, ko biết làm sao bức tốc lên để hơn người .
Sao mua nổi nhà đây?
công ty nào thế thím, còn tuyển ko:sexy:
a_l_2606 said:
92 - giờ chắc cũng có trong tay khoảng 800tr gì đó. Đi làm thôi, lương tầm $1000 net, chẳng đầu tư gì đâu vì làm cũng mất thời gian quá rồi, chủ yếu biết tích cóp thôi.

Đang làm cỡ quản lý, tập trung ôn thi để kiếm vị trí tốt hơn :chaymau:

Cả đời chỉ biết học với học, học nữa học mãi, cái cảnh đi làm công ăn lương nên ngừng học chắc cũng ngừng có tiền luôn :sosad:

Tết tới lại chuẩn bị đối phó câu "bao giờ lấy chồng?" :go:
thím có nhận anh nuôi ko :sexy:
Lieu Nguyen Hoa said:
Vào thớt này mới biết tam tai qua rồi :sad: thảo nào

Mình cũng 90, có nhà riêng SG có vợ xinh bầu 3 tháng, ô tô chắc không mua vì cứ taxi với grab cho lành. Có công ty riêng đang điều hành 1 KCN, giờ ngày nào cũng miên man nghĩ làm sao để bứt lên tầm của hội U40.

Kể thì cũng hoành tráng mà sao tự ngẫm bản thân vẫn thấy non nớt với cả bần bần :sad:
như này gọi là winner rồi:adore:

K46CM

Reaction score
1
Đọc topic này mới nhận ra mình cũng gần 30 rồi

Thấy cũng tạm ổn định rồi. Nhà cửa, xe cộ gì cũng đủ rồi. Lương ở mức trung bình. Tầm 27 củ. Làm thêm ngoài thì bấp bênh quá. Ra tết chắc nhận mối cu gáy của ông anh về bán kiếm thêm

via vozForums for iPhone

kalel_

Reaction score
0
K46CM said:
Đọc topic này mới nhận ra mình cũng gần 30 rồi

Thấy cũng tạm ổn định rồi. Nhà cửa, xe cộ gì cũng đủ rồi. Lương ở mức trung bình. Tầm 27 củ. Làm thêm ngoài thì bấp bênh quá. Ra tết chắc nhận mối cu gáy của ông anh về bán kiếm thêm
Đọc cmt của các bác mà em cảm thấy bản thân loser quá. Lương chỉ 1x tiểu học :sosad:
via vozForums for iPhone

doremon00

Reaction score
0
Chuyển từ nhà nước sang làm videographer freelancer. Lúc có job lúc ko nhưng chưa từng hối hận vì quyết định của mình. Mong rằng 2020 sẽ tìm ra lối đi cho công việc hiện tại

kalel_

Reaction score
0
doremon00 said:
Chuyển từ nhà nước sang làm videographer freelancer. Lúc có job lúc ko nhưng chưa từng hối hận vì quyết định của mình. Mong rằng 2020 sẽ tìm ra lối đi cho công việc hiện tại
Còn gia đình nhà cửa ntn thím?
via vozForums for iPhone

doremon00

Reaction score
0
kalel_ said:
Còn gia đình nhà cửa ntn thím?

via vozForums for iPhone
E có vợ con sống cùng bố mẹ ruột. Ông bà thì có thêm nhà nữa cho thuê . Lấy vợ về thì bên ngoại cho con xe ô tô mà e ko biết lái nên cứ để đó. Trước giờ làm nn thì nhàn có tiền mà đấu đá rượu chè mệt quá nên đành out chấp nhận mất tiền chạy để đi tìm lối đi theo đam mê của mình. Vạ vật gần năm freelancer kiếm đc đồng nào thì đưa cho gia đình hết,được cái vợ làm ngân hàng nên lương cũng tạm. Hai vợ chồng với đứa con đủ sống đủ tiêu hàng tháng. Năm sau chắc phải xin vào công ty làm chứ thế này mãi cũng ko ổn đc.