9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

king2901

Reaction score
0
noname01 said:
Thím giống em khoản mua ck vì ko biết đầu tư gì.
1 vợ, 1 em bé xinh xắn, chưa có củ quả gì cả trong tay nên gần như là tay trắng, ở nhà chung với bố mẹ , sang năm tính mua nhà
Thu nhập 2 vc thì cũng chỉ khá hơn thím x2. Chả biết đầu tư gì ngoài mỗi tháng mua ít ck tích dần coi như lương hưu sau này. Em làm remote cho cty xứ tư bản, ko bảo hiểm, ko chế độ , tương lai chả biết sao. Tương lai bấp bênh không định hướng :sosad:
Ra mua cái bhyt đi. Bệnh cái là thấy cái cảnh :go::go:

UHY

Reaction score
0
92, kinh doanh tự do nên thu nhập lúc này lúc kia.

Mới mua cái nhà, trả 30% rồi còn 70% đang trả từ từ tới lúc nhận nhà

Tiền mặt đang dư có tầm 200 củ thôi vì cần tiền xoay vòng vốn kinh doanh.

Đang tính năm sau lấy tiền đầu tư vào cái khác + ráng mua miếng đất nho nhỏ. Chứ bây giờ gần 30 rồi mà chưa có cái gì ổn định, kinh doanh cũng cực bm, cày cuốc lam lũ mỗi ngày.

Chả biết bao giờ mới chống lầy

DarkZerato

Reaction score
0
BigHeadCrew said:
Tha phương cầu thực. Qua Mỹ đã dc 6 năm. Vừa tốt nghiệp đại học Mỹ ( voi 1 khoản nợ 30k student loan) và đang làm cho 1 công ty vê tech ở Silicon Valley.

Hy vọng trước mắt đi làm sẽ trả dc đống nợ này trước Tết Ta năm nay. Xa thêm chút nữa là để dành đủ tiền để đầu tư cho thuê or đất nền ở đâu đó.

Xa tí nữa là trước 35t sẽ được tự do tài chính và về hưu. Lúc đó chắc mình sẽ đi làm nghiên cứu or học lên PhD vì đó là 1 thứ mình muốn làm nhưng do tài chính mình chua làm dc.

À mình sinh 93, độc thân vui tính. Ở Mỹ ít người con gái Việt hơp tính nên chưa tìm dc ai.
Mình cũng 93 đây. Đầu tư bất sản tp.hcm thì inbox cho tôi nhé. Kết bạn với tui đi mai phen:byebye:

evolution.ix

Reaction score
0
UHY said:
92, kinh doanh tự do nên thu nhập lúc này lúc kia.

Mới mua cái nhà, trả 30% rồi còn 70% đang trả từ từ tới lúc nhận nhà

Tiền mặt đang dư có tầm 200 củ thôi vì cần tiền xoay vòng vốn kinh doanh.

Đang tính năm sau lấy tiền đầu tư vào cái khác ráng mua miếng đất nho nhỏ. Chứ bây giờ gần 30 rồi mà chưa có cái gì ổn định, kinh doanh cũng cực bm, cày cuốc lam lũ mỗi ngày.

Chả biết bao giờ mới chống lầy :">
chống lầy sớm đi em ơi :gach:

LuuKietHuy

Reaction score
0
evolution.ix said:
tình củm thế nào rồi ông, nhớ 5 năm trước ông có làm topic gái gú gì đó ko nhớ nhưng mà đi vô ngõ cụt thì phải :byebye:, giờ mới thấy lại cái nick này

gấu 92 rồi :d, cũng sắp 3x rồi
Gấu mình 93, rất tình cảm và hiểu chuyện và cũng rất yêu mình nên cũng có thể gọi là tốt rồi, cũng đã ra mắt 2 bên chỉ chờ ngày cưới thôi:) Cám ơn thím vì đã nhớ đến mình:*
Còn con ex mình nhắc trong thớt đó thì nó cưới thằng đó rồi, là bs nha khoa có phòng khám riêng nên cũng mừng cho nó, con nó cũng 1t rồi.

hauhuyhoang

Reaction score
0
Sn 95 , loay hoay khởi nghiệp với cái nghề dropship từ Tàu Khựa. Năm nay có vẻ thất bát. Rất chán cmn nản. Mất cmn phương hướng. Nợ ô già 35tr NVQS và 35tr làm show-room ( là phòng ngủ của mình cải tạo để đón khách ). Bây giờ chỉ còn đúng 70k, không dám xin ai, mượn ai. Nhiều lúc muốn bỏ hết nhưng lại nhớ lý do mình bắt đầu và cố gắng lay lắt qua ngày. Hy vọng sau này có tiền tý để mua được nhà rồi cưới vợ sinh con.

Gửi từ Xiaomi Mi A1 bằng vozFApp

kalel_

Reaction score
0
1479 said:
Học xong nếu được nhận vào hãng thì mới được phân máy bay cho lái bác à. :gach:
Nhưng mà chắc chắn U hàng trăm trở lên, vừa to vừa nặng, lái cực lắm. :pudency:
chúc bác sớm thành công với con đường mới :byebye:

king2901

Reaction score
0
1479 said:
Học xong nếu được nhận vào hãng thì mới được phân máy bay cho lái bác à. :gach:
Nhưng mà chắc chắn U hàng trăm trở lên, vừa to vừa nặng, lái cực lắm. :pudency:
Chúc bác may mắn, em có thằng bạn học phi công giờ làm cho vietjet thấy cũng ổn áp rồi.:go:

God.tuan

Reaction score
0
9x phải mươi, mười lăm năm nữa mới ngồi kể thành tựu được, giờ ngồi kể thì chỉ có kể khổ thôi

kimkhoa06

Reaction score
0
mình 91, vẫn độc thân, đang làm vc ở Biên Hòa lương thì khá ổn gần 20 củ/ tháng, đang cảm thấy hơi thua kém nhiều người, ko biết làm sao bức tốc lên để hơn người .

Sao mua nổi nhà đây?