9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

Reaction score
0
1 căn hộ ~100m2 gọi là tạm đủ ở, chút $ tiết kiệm, phương tiện đi lại là xe máy, học bằng rồi nhưng lại thôi ko mua xe nữa vì thấy nó phù phiếm ko thực tế.
Mình đi xe để vợ chạy xe máy đi làm thấy kỳ kỳ, màu mè phông bạt làm j đâu.

Gửi bằng vozFApp

1479

Reaction score
0
kalel_ said:
U bao nhiêu thế bác :shame::beauty:
Học xong nếu được nhận vào hãng thì mới được phân máy bay cho lái bác à. :gach:
Nhưng mà chắc chắn U hàng trăm trở lên, vừa to vừa nặng, lái cực lắm. :pudency:

noname01

Reaction score
0
told115 said:
Vlol 2vc 20 củ.
Một mình t 24 củ còn đang chết đói này.ốm đau đi viện nữa là mốc mỏ
Người ta không sống ở các đô thị lớn ông, 20 củ ở quê tôi sống thoải mái luôn, ko sang chảnh được nhưng thoải mái là có

yeuemdeokinh

Reaction score
0
mình cũng 90, 1 vợ chưa con, thu nhập tổng 1 tháng khoảng 2x, có đc 500 củ nhưng đang đầu tư ck vì chưa nghĩ ra nên đầu tư cái gì. thấy cs bình thường, k biết nên làm gì để đổi mới bản thân, thấy cũng ì phết rồi

noname01

Reaction score
0
yeuemdeokinh said:
mình cũng 90, 1 vợ chưa con, thu nhập tổng 1 tháng khoảng 2x, có đc 500 củ nhưng đang đầu tư ck vì chưa nghĩ ra nên đầu tư cái gì. thấy cs bình thường, k biết nên làm gì để đổi mới bản thân, thấy cũng ì phết rồi
Thím giống em khoản mua ck vì ko biết đầu tư gì.
1 vợ, 1 em bé xinh xắn, chưa có củ quả gì cả trong tay nên gần như là tay trắng, ở nhà chung với bố mẹ , sang năm tính mua nhà
Thu nhập 2 vc thì cũng chỉ khá hơn thím x2. Chả biết đầu tư gì ngoài mỗi tháng mua ít ck tích dần coi như lương hưu sau này. Em làm remote cho cty xứ tư bản, ko bảo hiểm, ko chế độ , tương lai chả biết sao. Tương lai bấp bênh không định hướng :sosad:

yeuemdeokinh

Reaction score
0
noname01 said:
Thím giống em khoản mua ck vì ko biết đầu tư gì.
1 vợ, 1 em bé xinh xắn, chưa có củ quả gì cả trong tay nên gần như là tay trắng, ở nhà chung với bố mẹ , sang năm tính mua nhà
Thu nhập 2 vc thì cũng chỉ khá hơn thím x2. Chả biết đầu tư gì ngoài mỗi tháng mua ít ck tích dần coi như lương hưu sau này. Em làm remote cho cty xứ tư bản, ko bảo hiểm, ko chế độ , tương lai chả biết sao. Tương lai bấp bênh không định hướng :sosad:
công ty nước ngoài sao lại k bảo hiểm, k chế độ hả thím, e tưởng chỉ có cty VN mới lách luật để k đóng bh các kiểu thôi chứ. trc e làm cho bọn Hàn, bọn đấy chế độ đầy đủ, bh đóng full lương luôn vì bọn nước ngoài rất sợ rắc rồi về pháp luật tại VN.

QuangTu90

Reaction score
0
told115 said:
Vlol 2vc 20 củ.
Một mình t 24 củ còn đang chết đói này.ốm đau đi viện nữa là mốc mỏ
Làm được bao nhiêu tiền là 1 chuyện nhưng giữ được bao nhiêu tiền lại là chuyện khác. 24tr 1 mình mà chết đói thì xách dép cho thằng 10tr nuôi con

__AND1__

Reaction score
0
cuchuoi30 said:
Các bạn chuẩn bị giai đoạn 10 năm từ 30 đến 40 tiếp đi nhanh lắm kinh khủng luôn! Từ Người đã qua tuổi 40.:stick:
20-30 mới nhanh chứ thím? 30-40 mà nhanh là tđn? :waaaht:

geminionl

Reaction score
0
93 đang tha phương cầu thực :stick:
Cố gắng thêm 2 3 năm nữa rồi về, chưa biết đầu tư gì để cho tương lai nó ra tiền
Nhân đây các thím tư vấn phát đi :byebye:
via vozForums for iPhone

tinhyeucuatoi182

Reaction score
0
92, sắp cưới, trắng tay, cũng chưa bảo hiểm hay gì hết, thu nhập 12 13tr 1 tháng :| đang mông lung vì không có bằng cấp, sau có tuổi chuyển chỗ làm cũng khó xin @@