9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

kalel_

Reaction score
0
Như tít.
Những thanh niên 9x đời đầu, còn khoảng hơn 2 tuần nữa là bước sang tuổi 30.
Cùng chia sẻ một chút về suy nghĩ, những thành quả mà mình đã đạt được trc 30t cho mọi người cùng nhau phấn đấu hơn.:byebye:
Em trước:
Thỉnh thoảng ngồi lại ngẫm thấy thời gian trôi qua nhanh quá.:go:
Tới giờ vẫn còn nhớ như in rất nhiều sự kiện, những việc vui, buồn từ lúc còn học mẫu giáo.:adore:
Giờ sắp bước sang tuổi 30, nghĩ lại cuộc sống của mình cũng còn may mắn hơn nhiều người.
Cuộc sống hiện tại cảm thấy cũng tạm ổn, đã có vợ và con nhỏ, cũng đã có nhà ở riêng (đang còn trả nợ ngân hàng 3 năm) :chaymau:
Công việc thì ổn định, dù lương ko cao, nhưng 2 vợ chồng với tổng thu nhập gần 20 củ 1 tháng dưới quê cũng tạm đủ :)
Cũng đang cố gắng phấn đấu hơn trong tương lai :sure:

king2901

Reaction score
0
kalel_ said:
Như tít.
Những thanh niên 9x đời đầu, còn khoảng hơn 2 tuần nữa là bước sang tuổi 30.
Cùng chia sẻ một chút về suy nghĩ, những thành quả mà mình đã đạt được trc 30t cho mọi người cùng nhau phấn đấu hơn.:byebye:
Em trước:
Thỉnh thoảng ngồi lại ngẫm thấy thời gian trôi qua nhanh quá.:go:
Tới giờ vẫn còn nhớ như in rất nhiều sự kiện, những việc vui, buồn từ lúc còn học mẫu giáo.:adore:
Giờ sắp bước sang tuổi 30, nghĩ lại cuộc sống của mình cũng còn may mắn hơn nhiều người.
Cuộc sống hiện tại cảm thấy cũng tạm ổn, đã có vợ và con nhỏ, cũng đã có nhà ở riêng (đang còn trả nợ ngân hàng 3 năm) :chaymau:
Công việc thì ổn định, dù lương ko cao, nhưng 2 vợ chồng với tổng thu nhập gần 20 củ 1 tháng dưới quê cũng tạm đủ :)
Cũng đang cố gắng phấn đấu hơn trong tương lai :sure:
Bác thớt quê ở đâu vậy, có ghé SG thì hôm nào cafe đàm đạo. Năm sau 27 rồi, đang tính toán làm một đứa cho vui cửa vui nhà :sosad::sosad:

BigHeadCrew

Reaction score
1
Tha phương cầu thực. Qua Mỹ đã dc 6 năm. Vừa tốt nghiệp đại học Mỹ ( voi 1 khoản nợ 30k student loan) và đang làm cho 1 công ty vê tech ở Silicon Valley.

Hy vọng trước mắt đi làm sẽ trả dc đống nợ này trước Tết Ta năm nay. Xa thêm chút nữa là để dành đủ tiền để đầu tư cho thuê or đất nền ở đâu đó.

Xa tí nữa là trước 35t sẽ được tự do tài chính và về hưu. Lúc đó chắc mình sẽ đi làm nghiên cứu or học lên PhD vì đó là 1 thứ mình muốn làm nhưng do tài chính mình chua làm dc.

À mình sinh 93

kalel_

Reaction score
0
king2901 said:
Bác thớt quê ở đâu vậy, có ghé SG thì hôm nào cafe đàm đạo. Năm sau 27 rồi, đang tính toán làm một đứa cho vui cửa vui nhà :sosad::sosad:
mình dưới Đồng Nai, mấy năm rồi ko lên SG. Có dịp lên sẽ nói thím.
Thím xem nếu kinh tế ổn thì nên sinh em bé. Sinh con sớm sau này đỡ khổ.
Mình có con năm 27.

b.schweinsteiger

Reaction score
0
91 cũng tha hương, đủ sống đủ tiêu loanh quanh. Mục tiêu qua năm mua nhà nhưng hơi xa vời nhung vẫn cố gắng. Nhớ cái tuổi 18-25 ăn chơi ko lo ngầy mai, gái gú rượu chè bù khú....

told115

Reaction score
0
Vlol 2vc 20 củ.
Một mình t 24 củ còn đang chết đói này.ốm đau đi viện nữa là mốc mỏ

luvita156

Reaction score
0
E sinh năm 94. Năm ngoái nợ nần, k đc đồng nào, coi như năm nay bắt đầu lại. May mắn là tháng đều đều 25 - 30 củ nên đã mua đc Sh và lap 20 củ, tài khoản cũng có 100 củ. Hi vọng năm tới sẽ kiếm đc ít nhất 40 - 50 củ và trước 30 là mua đc nhà và xe

Dr Slump

Reaction score
0
Ko nhà, ko cửa, ko người yêu, ko 1 khoản tích lũy.

Tha phương cầu thực bên Nhật, lương đủ lấy vợ sinh con nhưng ko thể vì còn khoản nợ bố mẹ để lại ( ~ 50k đô) tiền gửi về chăm sóc bố mẹ già hàng tháng.

Hầu như tháng nào cũng chỉ còn dư 1,2 tr VNĐ giữa đất Tokyo.

1 cuộc sống ko tận hưởng, cố gắng tối giản tiết kiệm nhất có thể, vùi đầu vào học các kiến thức để hi vọng có lương cao hơn.