9x đời đầu chuẩn bị bước sang hàng băm và cuộc sống hiện tại

doalacthiensu

Reaction score
0
vc mình 90 cả

có ku con 3 tuổi, năm ngoái xây đk nhà, mỗi tội nợ 600 củ, vk con ở HN mình đi công trình,

cả 2 vc 1 tháng đk khoảng 40 củ, mỗi tội mình đi công trình vài tuần mới về đk lần

kalel_

Reaction score
0
caberryvn1234 said:
Mình giống thớt. Vk có con nhỏ ở nhà chăm con. Kinh tề thì tàn tàn. Đc cái 2 bên nội ngoại giúp cho. Ko thì sml. Lương bổng tạm tạm nhưng đang muốn kd ngoài. Chán cđ đi làm thuê rồi.
1. Kinh tế thì tạm ổn so anh em cùng lứa.
2. Tài sản bt thôi. Còn gđ nội ngoại cho thì kể vào ko hay.
3. Gđ hp. 1 vk 1 con gái.
4. Tương lai đang muốn kd gì đó. Đang tính buôn ip xách tay. Bác nào ở bd sg có ý tưởng kd gì thì chia sẻ với.
Chúc các thím 9x đời đâu vui khỏe, tc nha.
Mình thì 2 vợ chồng cùng đi làm, tổng thu nhập 2 vc khoảng hơn 20tr/tháng. Vì ở quê nên tạm ổn. Đất thì ba mẹ cho, 2 vc gom góp vay ngân hàng và vay ba mẹ 2 bên để xây nhà. Tuy giá trị ko lớn nhưng dưới quê là ổn. Tài sản chả có gì vì lương về gom trả nợ. Nhưng được cái cuộc sống nhàn hạ, làm cty về là xong, ăn uống rồi đi vòng vòng chơi.
Cũng muốn kinh doanh thêm nhưng ko có ý tưởng và vợ cũng ko ủng hộ nên thu nhập ko tăng thêm đc.
via vozForums for iPhone

kalel_

Reaction score
0
Haru.hacker said:
người ta 2 vợ chồng có 20 củ mà mua được nhà riêng (mặc dù vẫn vay ngân hàng), trong khi bản thân 24 củ mà vẫn kêu thì xem lại bản thân đi, loser vl
Nhà xây tầm 700 thôi nên ko dám nói người khác loser thím ạ
via vozForums for iPhone

caberryvn1234

Reaction score
1
kalel_ said:
Mình thì 2 vợ chồng cùng đi làm, tổng thu nhập 2 vc khoảng hơn 20tr/tháng. Vì ở quê nên tạm ổn. Đất thì ba mẹ cho, 2 vc gom góp vay ngân hàng và vay ba mẹ 2 bên để xây nhà. Tuy giá trị ko lớn nhưng dưới quê là ổn. Tài sản chả có gì vì lương về gom trả nợ. Nhưng được cái cuộc sống nhàn hạ, làm cty về là xong, ăn uống rồi đi vòng vòng chơi.
Cũng muốn kinh doanh thêm nhưng ko có ý tưởng và vợ cũng ko ủng hộ nên thu nhập ko tăng thêm đc.
via vozForums for iPhone
Quan trọng vk ck hp, con cái ngoan là đc rồi thím. Nói chung đôi lúc AQ tí cho cs bớt bon chen. Kakaka. Mình thấy anh em 9x đời đầu phần đông đều chua ổn định nhiều vì tích lũy kt chưa tốt lắm. :(:)((
Gửi từ I Bướm bằng vozFApp

AwkwardProfessor

Reaction score
0
91 đi học cùng 90. Không người yêu không nhà cửa tài khoản tiết kiệm xấp xỉ không.

via vozForums for iPhone

7190459

Reaction score
0
kalel_ said:
Như tít.
Những thanh niên 9x đời đầu, còn khoảng hơn 2 tuần nữa là bước sang tuổi 30.
Cùng chia sẻ một chút về suy nghĩ, những thành quả mà mình đã đạt được trc 30t cho mọi người cùng nhau phấn đấu hơn.:byebye:
Em trước:
Thỉnh thoảng ngồi lại ngẫm thấy thời gian trôi qua nhanh quá.:go:
Tới giờ vẫn còn nhớ như in rất nhiều sự kiện, những việc vui, buồn từ lúc còn học mẫu giáo.:adore:
Giờ sắp bước sang tuổi 30, nghĩ lại cuộc sống của mình cũng còn may mắn hơn nhiều người.
Cuộc sống hiện tại cảm thấy cũng tạm ổn, đã có vợ và con nhỏ, cũng đã có nhà ở riêng (đang còn trả nợ ngân hàng 3 năm) :chaymau:
Công việc thì ổn định, dù lương ko cao, nhưng 2 vợ chồng với tổng thu nhập gần 20 củ 1 tháng dưới quê cũng tạm đủ :)
Cũng đang cố gắng phấn đấu hơn trong tương lai :sure:
Tôi bỏ sg rôi :)), về quê làm người nông dân chính hiệu, mới đc 2 tháng mà ngộ ra nhiều thứ,
via vozForums for iPhone

kalel_

Reaction score
0
caberryvn1234 said:
Quan trọng vk ck hp, con cái ngoan là đc rồi thím. Nói chung đôi lúc AQ tí cho cs bớt bon chen. Kakaka. Mình thấy anh em 9x đời đầu phần đông đều chua ổn định nhiều vì tích lũy kt chưa tốt lắm. :(:)((

Gửi từ I Bướm bằng
nói đúng thì 9x đời đầu cũng còn trẻ, nên tích lũy chắc ko nhiều. trừ những người giỏi thì mình ko so đc rồi.
vợ chồng mình thì hiện tại có thể coi là đang tích lũy ngôi nhà. mà 2vc thì có chung quan điểm "tiền làm ra để tận hưởng" nên thỉnh thoảng cũng xài hơi phí cho việc ăn uống.
nói chung cảm thấy vui và tạm hài lòng với cuộc sống hiện tại :beauty:

7190459 said:
Tôi bỏ sg rôi :)), về quê làm người nông dân chính hiệu, mới đc 2 tháng mà ngộ ra nhiều thứ,

via vozForums for iPhone
ngộ ra gì chia sẻ đi thím

chunya

Reaction score
0
Mình 92- tuổi Thân, nữ
Hiện tại đã có 1 ck, 2 con đủ nếp tẻ, nhà riêng vừa xây xong, giờ còn nợ hơn Trăm triệu nữa… ở quê 2 vk ck tổng thu nhập 12 triệu, dự tính 2 năm nữa trả xong nợ. Hết nợ kiếm con xe tèng tèng thỉnh thoảng đi chơi!

Hiện tại cuộc sống vs mức lương kia + trả nợ thấy khá chật vật
:eek::eek::eek:

iamstven

Reaction score
0
kalel_ said:
Ở quê như vậy là ổn rồi, đủ để nuôi được gia đình, nuôi được con cái ăn học đàng hoàng, đi làm về có thời gian thư giãn vậy là ngon lắm rồi bác
via vozForums for iPhone