94-Giáp Tuất vào tâm sự gần hết năm 2019-công danh, sự nghiệp, tiền bạc, gia đình, vợ con

Socjk

Reaction score
0
Chào các ae VOZ đặc biệt là các ae 94.
Hôm nay đầu tuần công việc chưa dồn dập nên lập các thớt cho các ae 94 vào tâm sự xem năm 2019 vừa qua ae được gì và mất gì.
Cuộc sống có người này người kia, người thành công là do họ có năng lực, có thể thêm chút may mắn, người chưa thành công có thể thời vận chưa tới hoặc bản thân chưa đủ cố gắng, mong ae chia sẻ để có động lực chứ đừng mỉa mai nhau làm gì.

Mình xin phép trước.
Năm 2019 vừa qua cũng khá êm đềm, chưa có biến cố gì lớn.
Về công việc: có thay đổi công ty làm việc, lương 7-10tr tuỳ tháng, sắp hết hợp đồng ở công việc mới này, cũng đang cố để lấy cái thưởng tết rồi tính tiếp nhưng chưa biết thế nào
Tiền bạc: năm nay nếu tổng kết lại cũng tương tự năm trước, ko dư giả là bao.
Vợ con: mình chưa vợ, người yêu (người thứ 3) nhỏ hơn 3t thì quen từ cuối năm ngoái đến nay cũng được hơn năm, vẫn đang hạnh phúc, đang cố để có cái đám cưới cho nó trọn tình
Gia đình: ông bố làm ăn khá tốt, nên năm vừa rồi nhà cửa cũng có sửa sang lại chút, dư được con 4 bánh be bé + 1 quán cafe nhỏ cho bà nhà chui ra chui vào. Sức khoẻ cả nhà ổn, đây là điều may mắn.
Sự nghiệp: năm nay cũng có tập tành kinh doanh ngoài, vốn nhỏ thôi nhưng ôm nhiều việc nên thấy sức chưa đủ, tạm hoãn, có thể gọi là huề vốn và có thêm kinh nghiệm.
Bạn bè + sở thích: trung bình 1 năm vẫn đi du lịch trong nước cùng bạn bè và người yêu 4-5 lần nên 2 vấn đề này khá tốt, thằng bạn chơi chung nhóm vừa cưới 2 tuần trước, nhìn nó cưới mình cũng động lòng muốn cưới theo :beauty:

Các bác vào chia sẻ và chúc nhau có 1 năm 2020 tốt hơn nhé :hug::hug:

qkhanhpro

Reaction score
1
Sự kiện đáng nhớ nhất trong năm là bọn FLC đang nợ 400 triệu chưa trả
đù má các thím nào định mua nhà thì tránh xa nó ra nhé :doubt:

Socjk

Reaction score
0
qkhanhpro said:
Sự kiện đáng nhớ nhất trong năm là bọn FLC đang nợ 400 triệu chưa trả
đù má các thím nào định mua nhà thì tránh xa nó ra nhé :doubt:
Được 1 căn cấp 4 rồi đó bác :byebye:

NguyenTieuAt111

Reaction score
0
Tôi vẫn 2 bàn tay trắng nhé các a.

Last edited by a moderator:

Irreversible

Reaction score
0
Đã di cư đi nước khác, cuộc sống khá vất vả (trong tâm), tiền tự kiếm tự tiêu ko cần chi cho ai nhưng luôn cảm thấy ko đủ. Ny kém 2 tuổi, người nước ngoài. Du lịch ngày xưa thích đi đây đó, giờ chỉ thích nằm nhà đọc sách nghe podcast xem netflix
Học vấn thì tốt nghiệp đh rồi, biết 4 ngoại ngữ (2 ngoại ngữ là do bắt buộc, 2ngoại ngữ là do sở thích)
Công việc ổn định trừ đồng nghiệp như kẹc ra thì ko có vđ gì
Bạn bè giờ toàn từ chối đi chơi, thi thoảng đc rủ đi uống bia còn ngại bước chân ra ngoài.

zirk

Reaction score
1
Nói chung năm nay của tôi khá tệ, nhiều quá chẳng nói hết, kể chi thêm buồn. Các thím chia sẻ nhiều lên nào

Gửi từ Samsung SM-A750GN bằng vozFApp

ukasi5

Member
Reaction score
1
Đang được nghỉ dưỡng dài hạn.
Lương 3 củ

quan021411

Reaction score
0
mình có thằng cháu wibu giáp tuất 94 chưa học hết năm 2, 109kg, gan máu nhiễm mỡ, không biết khi nào nó mới thức tỉnh