Boychauphi

Reaction score
0
rodeptrai said:
95
lương $1k
ở nhà cùng bố mẹ
chia tay bạn gái 4 5 tháng
tài khoản còn vài chục
vẫn ham chơi
bắt đầu nhào vào cày bừa cho tương lai
Đang chia sẻ mấy ông 91. Ông 95 vào làm gì vậy :surrender::surrender::surrender:

Gửi bằng vozFApp

Boychauphi

Reaction score
0
Còn thằng thớt chơi bóng bánh ôm nợ xog lên kêu số lận đận. Tao khinh :sogood::sogood:

Gửi bằng vozFApp

mudman

Reaction score
0
vinh91 said:
thế là vị trí j nhỉ. t là petrophysicist/geologist
chà thế bạn cố gắng quá. mình đi giàn hồi trước gần 1 năm, được 2k/tháng cũng bỏ về bờ làm cho nhàn:adore:
Đi giàn được 2k cũng ngon chứ bạn, mình đi 30day cộng cả lương bờ chưa được 30tr nữa, so ra rất bèo nhưng vợ con rồi nên không muốn nhảy, mà nhảy thì cũng chả có chỗ để đi. Chắc bạn bên slb hay joc gì chứ hả, vc mình cũng tốt nghiệp geologist......

Gửi từ HMD Global Nokia 7 Plus bằng vozFApp

vinh91

Reaction score
1
mudman said:
Đi giàn được 2k cũng ngon chứ bạn, mình đi 30day cộng cả lương bờ chưa được 30tr nữa, so ra rất bèo nhưng vợ con rồi nên không muốn nhảy, mà nhảy thì cũng chả có chỗ để đi. Chắc bạn bên slb hay joc gì chứ hả, vc mình cũng tốt nghiệp geologist......

ừ trước làm ở cửu long.h chuyển chỗ khác về bờ rồi.lương thấp hơn nhiều:gach:
2 vc cùng học geologist luôn:surrender:. có học mỏ địa chất ko hay bách khoa:beauty:
h làm j còn chỗ mà nhảy nữa bạn. ngành này có chỗ rồi thì ngồi đến già thôi.ít cơ hội lắm:sosad:
p/s: mình trước đi ca 3 tuần nghỉ 3 tuần chứ ko đi full như bạn. bạn mình đi tàu địa chấn ptsc còn 2-3tr/ngày lận

mudman

Reaction score
0
vinh91 said:
ừ trước làm ở cửu long.h chuyển chỗ khác về bờ rồi.lương thấp hơn nhiều:gach:
2 vc cùng học geologist luôn:surrender:. có học mỏ địa chất ko hay bách khoa:beauty:
h làm j còn chỗ mà nhảy nữa bạn. ngành này có chỗ rồi thì ngồi đến già thôi.ít cơ hội lắm:sosad:
p/s: mình trước đi ca 3 tuần nghỉ 3 tuần chứ ko đi full như bạn. bạn mình đi tàu địa chấn ptsc còn 2-3tr/ngày lận
Bên mình đi mệt thì xin dề, tối thiểu 2 tuần, làm toàn hóa chất nhọc lắm bạn, đi giàn mấy năm gần đây được cỡ 70day/năm biển, hầu như toàn ở bờ, chỉ mỗi lương cơ bản thì không nuôi vợ con nổi, có thưởng mỗi tháng bù dô thì thêm được chút thôi, người đông job ít nên cứ đi 1 ca thì nghỉ vài tháng, cty nhỏ quá nên tồn tại được nhiu hay nhiu, phúc lợi thì cũng gọi là có thôi. Vc mình học trong nam.

vinh91

Reaction score
1
mudman said:
Bên mình đi mệt thì xin dề, tối thiểu 2 tuần, làm toàn hóa chất nhọc lắm bạn, đi giàn mấy năm gần đây được cỡ 70day/năm biển, hầu như toàn ở bờ, chỉ mỗi lương cơ bản thì không nuôi vợ con nổi, có thưởng mỗi tháng bù dô thì thêm được chút thôi, người đông job ít nên cứ đi 1 ca thì nghỉ vài tháng, cty nhỏ quá nên tồn tại được nhiu hay nhiu, phúc lợi thì cũng gọi là có thôi. Vc mình học trong nam.

70 days thì cũng ít quá nhưng đỡ phải tiếp xúc hóa chất. ra đó ngày nào cũng phóng xạ nguy hiểm lắm. chắc bạn pvd hay dmc à:adore:
bạn mình nó bên mudlog năm rồi phải gần 200 ngày công biển. đi nhiều quá nó đang chán muốn về bờ mà xin ko được:sweat:

valentico

Reaction score
0
1 vợ 1 con 1 tháng tuổi
Có 1 nhà 1 êto 1 xe máy
Và cũng có luôn 1 khoản nợ 1 tỏi

alohakool

Reaction score
0
91 nhưng học khóa 90 :D
Thu nhập 2-3 -4x tùy từng tháng
1 vợ học cùng lớp
đang thuê trọ ở hà nội
cũng tiết kiệm được 1 khoản nhỏ để dành mua nhà-chung cư

Năm 90 -91 có vẻ nhiều thím lận đận, mong các thím cố gắng.

zitkolong

Reaction score
0
haht11 said:
Các bác có chém không sao ông nào cũng tiền tỉ, đất vài miếng vậy, nhìn lại bản thân mà buồn, trên răng dưới dái, lương 15 ko đủ trả nợ ổn định ở đất Đà Nẵng này
Cố lên bác ơi... Đà Nẵng sống trụ lại hơi khó tí