5 lí do nhất quyết không nên mua iPhone 8 Plus xách tay

haroavatar

Reaction score
0
Nên mua iPhone 8 Plus xách tay hay chính hãng là câu hỏi của đa số người dùng trước khi quyết định mua máy. Bài viết dưới đây sẽ phân tích rõ nhất , giúp bạn có thể an tâm lựa chọn sản phẩm tốt nhất cho mình khi sử dụng.

iPhone 8 Plus được ra mắt khi nào? Đang có giá bán là bao nhiêu khi ra mắt?

iPhone 8 Plus là 1 trong 3 sản phẩm đình đám được Apple ra mắt vào ngày 22/9 trong sự kiện giới thiệu sản phẩm mới (2017) của họ. Với nâng cấp khá đáng kể về con chip A11 Bionic, mảng công nghệ thực tế ảo AR, cải tiến Camera hỗ trợ quay film 4k ở khung hình 60fps, nhiều chế độ chụp mới ở iPhone 8 Plus và đặc biệt là mặt sau bằng kính có hỗ trợ sạc không dây.

iPhone chính hãng hay xách tay thì tốt? Đừng quá đau đầu, chỉ cần đọc những điều dưới đây là đã có thể đưa ra quyết định

Đều là máy do Apple sản xuất, nhưng được hỏi nên mua iPhone 8 Plus hàng xách tay hay chính hãng thì câu trả lời của mình chính là "hàng chính hãng". Vì khi bạn biết tới 5 lí do sau đây, là bạn sẽ chẳng còn muốn nhớ về những chiếc iPhone xách tay.

1. Chế độ bảo hành

Bạn sẽ không thể nhận ra được lợi ích đầu tiên mà bạn có được khi mua iPhone 8 Plus hàng chính hãng, cho đến khi chiếc iPhone của bạn bỗng dưng không dùng được nữa và phải mang đi bảo hành.

Đối với iPhone hàng xách tay, việc bảo hành sẽ không hề dễ dàng, rất rất nhiều thủ tục khó khăn khiến bạn mất thời gian và công sức đi lại. Hàng chính hãng thì khác, bạn sẽ được bảo hành 1 đổi 1 trong suốt 1 năm sử dụng vô cùng dễ dàng chỉ dựa vào số IMEI trên máy mà không gặp bất cứ trở ngại nào.

2. Không hề biết mình đã mua phải máy Lock nhà mạng

Sau thời gian dài sử dụng, chiếc iPhone của bạn bỗng nhiên không nhận sim nữa, và chợt biết mình đã mua nhầm hang Unlock nhà mạng thành máy quốc tế. Tiền mất, tật mang, lại phải tốn thêm chi phí để mở khóa chiếc iPhone của mình.

3. Chi phí phát sinh quá nhiều

Bực bội, khó chịu khi phát sinh thêm nhiều chi phí bởi mua hàng iPhone xách tay, nhưng hàng chính hãng thì không bao giờ như vậy. Một cú click chuột là đã có thể mua ngay sản phẩm đúng giá cùng rất nhiều khuyến mãi và quà tặng hấp dẫn.

4. Bất tiện trong những trường hợp cần thiết

Bạn đang mang trọng trách mua hàng cho công ty hoặc cần xuất hoá đơn công ty thì những chiếc iPhone 8 Plus hàng xách tay hoàn toàn không thể làm được, vì hàng xách tay không thể xuất hoá đơn VAT (hoá đơn đỏ). Nhưng hàng chính hãng lại là một câu chuyện khác, giá mà các thương hiệu đưa ra là đã bao gồm chi phí bảo hành chính hãng 1 năm 1 đổi 1 và 10% thuế VAT, nên việc xuất được hoá đơn là vô cùng dễ dàng.

5. Và lí do cuối cùng, lí do ít ai có thể ngờ tới

Khi mà bạn phải bỏ ra chi phí là hàng chục triệu đồng để mua hàng xách tay, sao không thử đến với CHỢ TỐT, cơ hội sở hữu iPhone 8 Plus chính hãng mà không tốn bất kì chi phí nào, chỉ bằng cách thức tham gia mini game cực kì đơn giản : “ĐĂNG BÁN LÀ TRÚNG NGAY IPHONE 8 PLUS”

Chơi là trúng, chưa bao giờ dễ dàng đến thế!
THAM GIA NGAY để rinh về những phần quà"chất nhất quả Đất"!
Xem ngay chi tiết tại : http://chuongtrinh.chotot.com/dang-b...g-qua-hop-mot/

đây

Soc

Reaction score
0
Chỉ có 1 lời dành cho thằng thớt về bài post nhảm này

rongden241

Reaction score
0
iphone giờ không phân biệt mã nào cả. chính hãng, xách tay BH tuốt miễn ko phải hàng trộm cắp, nợ cước báo mất là đc, cả kể máy lock cũng đc BH

o0oatulao0o

Reaction score
0
rongden241 said:
iphone giờ không phân biệt mã nào cả. chính hãng, xách tay BH tuốt miễn ko phải hàng trộm cắp, nợ cước báo mất là đc, cả kể máy lock cũng đc BH
Có đâu thím, chính sách bảo hành ngày càng xiết, đúng mã mà ko có bill mua hàng nó có bảo hành cho khối. Đám máy xách tay tiệm bán, có bảo hành đc quái, muốn thì chạy hậu, bèo cũng hơn củ :D
Sent from my iPhone using vozForums

ZenCat

Reaction score
0
Không mua đơn giản là không phải VN/A là không thích. Vậy thôi. 1450185

rongden241

Reaction score
0
o0oatulao0o said:
Có đâu thím, chính sách bảo hành ngày càng xiết, đúng mã mà ko có bill mua hàng nó có bảo hành cho khối. Đám máy xách tay tiệm bán, có bảo hành đc quái, muốn thì chạy hậu, bèo cũng hơn củ :D

thời thế nó thay đổi rồi bác ơi. vừa đi bh 1 con A1611 hàng ZP/A đây, chả cần hóa đơn mẹ gì cả. chỗ nguyễn khánh toàn ấy bác, tiện rảnh đi đá phò luôn. tiện đôi đường :sexy:

laplace

Reaction score
1
Ss thù còn mua hãng vì có ss pay. Chứ ip thì tội gì mua nếu đắt hơn nhiều

o0oatulao0o

Reaction score
0
rongden241 said:
thời thế nó thay đổi rồi bác ơi. vừa đi bh 1 con A1611 hàng ZP/A đây, chả cần hóa đơn mẹ gì cả. chỗ nguyễn khánh toàn ấy bác, tiện rảnh đi đá phò luôn. tiện đôi đường :sexy:
Ủa thơm vậy hử, mà cái bảo hành thằng táo chính sách nó cứ đổi xoành xoạch vậy nhể:doubt: