30 tuổi rồi, muốn định cư ở Nhật thì con đường thế nào ạ

hoavannhi

Reaction score
0
mình 30 tuổi định 1,2 năm lấy N1 ( hiện tại học nhanh) rồi tìm đường định cư ở Nhật

mấy thím ở jp cho em hỏi giờ có con đường nào là tốt ạ, ngành cũ thì em cũng quyết định là bỏ rồi, Nhật hình như chỉ có IT là ổn nhất rồi nhỉ, còn dạng xkld hay điều dưỡng, khách sạn các kiểu có vẻ ko ổn lắm, vậy chỉ cần em có N1 là vẫn còn cửa qua định cư ( làm công ty Nhật ở VN rồi qua ) hay còn cửa gì ko ạ

tiếc hồi mới ra trường ko định hướng học từ đó thì có lẽ sẽ dễ dàng hơn nhiều để giờ khá muộn rồi :pudency::pudency::pudency::pudency::pudency:

mong mấy thím cho mình thấy con đường ạ, vụ tiếng thì em ko lo lắm chỉ cần biết là vẫn còn cửa ạ, còn ngành gì em học cũng được, mà ko biết IT họ đào tạo hay mình phải tự nghiên cứu thêm nhỉ :sweat::sweat::sweat::sweat::sweat:

em thi ĐH cũng 23,5 ( cùng điểm 2 khối A,B) nên cũng khá tự tin vào việc học, mong các thím giúp đỡ

dung_ban_em

Reaction score
0
hoavannhi said:
mình 30 tuổi định 1,2 năm lấy N1 ( hiện tại học nhanh) rồi tìm đường định cư ở Nhật

mấy thím ở jp cho em hỏi giờ có con đường nào là tốt ạ, ngành cũ thì em cũng quyết định là bỏ rồi, Nhật hình như chỉ có IT là ổn nhất rồi nhỉ, còn dạng xkld hay điều dưỡng, khách sạn các kiểu có vẻ ko ổn lắm, vậy chỉ cần em có N1 là vẫn còn cửa qua định cư ( làm công ty Nhật ở VN rồi qua ) hay còn cửa gì ko ạ

tiếc hồi mới ra trường ko định hướng học từ đó thì có lẽ sẽ dễ dàng hơn nhiều để giờ khá muộn rồi :pudency::pudency::pudency::pudency::pudency:

mong mấy thím cho mình thấy con đường ạ, vụ tiếng thì em ko lo lắm chỉ cần biết là vẫn còn cửa ạ, còn ngành gì em học cũng được, mà ko biết IT họ đào tạo hay mình phải tự nghiên cứu thêm nhỉ :sweat::sweat::sweat::sweat::sweat:

em thi ĐH cũng 23,5 ( cùng điểm 2 khối A,B) nên cũng khá tự tin vào việc học, mong các thím giúp đỡ
Lấy vợ nhật :shame:

huydaika13

Reaction score
1
đi nhật du lịch rồi giả vờ bị tai nạn liệt 2 tay 2 chân, mặt biến dạng, câm điếc, k có giấy tờ tùy thân, thế là được rồi. chúc bạn may mắn

PGC

Reaction score
0
Học IT đi bạn :shame:
Làm khóa 6 tháng là code nhoay nhoáy thôi :shame:
Easy game

hoavannhi

Reaction score
0
Doan Minh Trung said:
Hiện tại N mấy rồi mà 1 2 năm lấy N1 thớt
nếu mình ko có khả năng lấy N1 thì ở tuổi này mình không dám mơ định cư ở Nhật đâu thím:sweat::sweat::sweat::sweat::sweat:

kopitop

Reaction score
0
lộn xào nó vừa vừa, 1,2 năm N1 là siêu nhân cmnr, đéo đến mức 30 tuổi mà còn tính đường thoát thân

hoavannhi

Reaction score
0
PGC said:
Học IT đi bạn :shame:
Làm khóa 6 tháng là code nhoay nhoáy thôi :shame:
Easy game
cám ơn thím động viên ạ
em nghe nói có chứng chỉ FE gì đó
và nên tự học thêm ngôn ngữ nào, hay chỉ cần tiếng rồi qua họ đào tạo sau :sosad:

ryajautb

Reaction score
35
30 tuổi đầu óc chậm đi nhiều rồi . Ở đó mà1,2 năm có n1. Bỏ thời gian vào học mới thấy nó vất vả thế nào thui bạn