30 Tết cuối năm còn bị người Việt lừa.

Maxsetting

Member
Reaction score
2
jv007 said:
Chán quá các thím ạ. Vừa mới bị lừa lúc nãy :sosad:
Mình sinh năm 92, sang đây thuộc diện kĩ sư (thực chất là chân chạy khá hơn công nhân tí) đang vẽ thì cái Ipad cũ bị vỡ màn hình (mà lại đang cần gấp). Thế là lên nhóm baito mua ipad mới để làm việc. Dù đã tìm hiểu khá kĩ profile rồi mới xuống tiền mua con Ipad pro 2 cũ. Ai ngờ nó ship daibiki cho mình cái hộp rỗng (giống ship Cod ở Việt Nam ấy ạ) :sosad: mình cũng sợ bị lừa, nên đã yêu cầu mở hộp kiểm tra nhưng bưu điện nó không cho mở hộp, tặc lưỡi nghĩ chắc không sao đâu (lúc đó tâm lý đang cần gấp) thế là mất toi mất 11 củ :sosad:.
Chán thật các thím ạ, toàn người Việt lừa người Việt, tiếc tiền thì cũng hơi tiếc, nhưng bực và ức thì nhiều hơn. Mình lên đây chỉ muốn chia sẻ nỗi buồn ngày cuối năm chút thôi, chứ cũng không có ý định bóc phốt nó lên baito làm gì. To đầu rồi, tiếp xúc đủ loại người rồi, chơi voz đọc báo các kiểu rồi nhưng vẫn thua, thua cái tâm lý của chính mình :">
Than nốt hôm nay thôi. Chúc các thím và gia đình chuẩn bị sang năm mới An Khang Thịnh Vượng. À có cái ảnh

via vozForums for iPhone
XKLĐ hả thím, làm ăn ổn ko? Mà mấy cái XKLĐ này có cách nào ở bên nhập quốc tịch luôn ko nhỉ? Tất nhiêu là ngoại trừ chui chạn :sweat:

jv007

Reaction score
0
lanthu9roiday said:
Thím có gì để chứng minh là thím không nhận được hàng không :doubt:
NickSpamCacModCuTuNhien said:
Thật ko hay lại xàm :lol: vậy thớt
Nick nhiều người dùng à :misdoubt:
Up thông tin người khác lên đây mà ko có chứng cứ thì chuẩn bị ra đảo đi

Đây là cái Ipad em nhận và hoá đơn :chaymau: lừa các thím làm gì đâu:byebye:

via vozForums for iPhone

jv007

Reaction score
0
Maxsetting said:
XKLĐ hả thím, làm ăn ổn ko? Mà mấy cái XKLĐ này có cách nào ở bên nhập quốc tịch luôn ko nhỉ? Tất nhiêu là ngoại trừ chui chạn :sweat:
Cũng gần coi là XKLD, anh em bên này cũng chẳng phân biệt visa thím ạ.
:byebye::byebye::byebye: em đang uống bia, không tiện chia sẻ những điều thím hỏi. Thím có nhu cầu thì inbox em, uống xong em trl ạ:sexy:

via vozForums for iPhone

jude1903

Reaction score
0
Sao thấy tên nó khác trên fb ha thím
Nếu là thật, thím bốc phốt mạnh vô, anh em voz ủng hộ. Ghét nhất tụi lừa đảo : -_- -_-

jv007

Reaction score
0
jude1903 said:
Sao thấy tên nó khác trên fb ha thím
Nếu là thật, thím bốc phốt mạnh vô, anh em voz ủng hộ. Ghét nhất tụi lừa đảo : -_- -_-
Em post link thím có thấy không :byebye: tên với nick em cũng không biết thím ạ. :byebye:

via vozForums for iPhone

Reaction score
0
jv007 said:
Ảnh
Ảnh
Đây là cái Ipad em nhận và hoá đơn :chaymau: lừa các thím làm gì đâu:byebye:

via vozForums for iPhone
Vậy chúc thím ăn tết vui vẻ:stick:
Mất $ mà vẫn tươi vậy nể thím đấy, cơ mà chắc thớt nhược tiểu chứ là mk thì đi báo cs luôn rồi, lần sau có mua hàng 2nd thì lên yahoo, rakuma hay merukari chứ mua của ng Việt vừa mất tiền lại bị ng khác chửi cho ngu người:bye:

Reaction score
0
Thế nên ra nước ngoài mình chả bao giờ làm ăn với người việt trừ họ hàng, mà họ hàng có khi còn lừa nhau chết thì thôi nhé nhiều trường hợp rồi. Sang nước ngoài thì cố bắt chuyện người bản địa rồi hỏi mấy thứ như nếu mua đồ thì nên mua đâu...rồi mua. Trước giờ tôi toàn mua đồ điện tử của người bản địa toàn giá hời không mấy người âý toàn bán như cho ấy, chịu khó tìm tý là được.

jv007

Reaction score
0
NickSpamCacModCuTuNhien said:
Vậy chúc thím ăn tết vui vẻ:stick:
Mất $ mà vẫn tươi vậy nể thím đấy, cơ mà chắc thớt nhược tiểu chứ là mk thì đi báo cs luôn rồi, lần sau có mua hàng 2nd thì lên yahoo, rakuma hay merukari chứ mua của ng Việt vừa mất tiền lại bị ng khác chửi cho ngu người:bye:
Nhược tiểu gì đâu thím, em còn chẳng thèm chửi nó cơ, hỏi nó 1 câu mà nó không trả lời thì thôi. Nếu còn trẻ thêm 1 vài tuổi thì em cũng chửi nhưng giờ mình chửi nó thì mình bực thêm chứ giải quyết được gì đâu :byebye:
Nhìn tươi thế chứ cũng có chút tiếc tiền và hơi ức thím ạ :shame:

via vozForums for iPhone

Imberinv

Reaction score
0
monkeydluffy23101994 said:
Thế nên ra nước ngoài mình chả bao giờ làm ăn với người việt trừ họ hàng, mà họ hàng có khi còn lừa nhau chết thì thôi nhé nhiều trường hợp rồi. Sang nước ngoài thì cố bắt chuyện người bản địa rồi hỏi mấy thứ như nếu mua đồ thì nên mua đâu...rồi mua. Trước giờ tôi toàn mua đồ điện tử của người bản địa toàn giá hời không mấy người âý toàn bán như cho ấy, chịu khó tìm tý là được.
Ngoài mấy trang như Yahoo, Musbi, etc. thì thím mua ở đâu nữa, chỉ mn biết được ko :chaymau:

Quavui1

Reaction score
0
Phốt lên osaka baito,tokyo, cộng đồng việt nhật cho bớt lừa lọc đi bác. Kinh nghiệm của e sống bên này là đéo bao giờ mua đồ Ipad, điện thoại hay đồ công nghệ của bọn VN. Cảm thấy mua đồ cũ thì cũ yahoo hoặc merucari mà táng. Ít ra cũng nói rõ ràng hiện trạng. :gach: