/*

3 fan asus hay công nghệ tản nhiệt mới evga ngon hơn?

Discussion in 'Đồ họa máy tính' started by evilsdark, Nov 9, 2018.

1. evilsdark

evilsdark New Member

Em đang phân vân xem 3 fan asus strix hay là cái trò nhét sensor cho cả vrm, memory + tản nhiệt ko chỉ tập gpu như bt mà cả cho vrm, chip nhớ ngon hơn. Em ko quan tâm nhiều lắm đến hiệu năng về phần xung các thứ, chỉ quan tâm con nào dai, sống bền, ổn định lâu hơn thôi.

Asus strix 1070 oc hay evga 1070 superclocked 2.

Sent from Áp pồ dựng... using

Bạn cần đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link

2. Energy Saving

Energy Saving New Member

Cái này thì chả ai dám nói chắc đâu bạn :">

Còn 2 con này thì vote Asus Strix nhé :chaymau: Về tản nhiệt thì ko đánh giá cao EVGA lắm :">

EVGA 1070 SC2

3. evilsdark

evilsdark New Member

Con asus kia clock cao hơn, nhiều tụ nhiều phase ko nói, nhg con evga kia thì thấy review bung mạch gamer nexus nói là hơi overkill trên con evga sc 2. Giờ chỉ phân vân 3 fan liệu có đảm bảo chuyện tản nhiệt đều cho vrm, chip nhớ hay ko, hay vẫn chỉ là 3 fan tập trung gpu chủ yếu; trong khi thằng kia có thể xem nhiệt độ vrm, chip nhớ đề chủ động điều chỉnh, thay vì set kiểu mù, vì ko có sensor theo dõi.

Còn chuyện bền, lâu dài là giữ cho mọi thứ đều mát thì lâu dài thôi chứ có gì khó đoán, nên mới phân vân phần tản nhiệt hơn.

4. evilsdark

evilsdark New Member

Thêm nữa mua đồ 2nd, hai con này giá same same nhau, a sù thì bảo hành đến giữa 2020 nhg tem minh thông thì hơi rén vì ko rõ còn vụ ko bảo hành khách lẻ hay ko hay giờ cứ mang ra a sù việt nam, evga thì tất nhiên lại dạng cửa hàng bán lẻ nhập xách tay về bán, hư tự cửa hàng bảo hành, thấy hạn bảo hành 2021.

Con asus 1070 strix oc edition giá 7 triệu còn bảo hành như thế chắc là trâu nhỉ? Mình ko ngại trâu, mình chỉ ngán nếu ko có bảo hành thôi.

5. HuyRongDen

HuyRongDen New Member

ROG Strix ngon hơn.

6. Tim-kun

Tim-kun New Member

Ai biết đến Evga lâu lâu 1 tí thì chắc chả bao giờ đánh giá cao thằng này về tản nhiệt :go:

7. macmillan

macmillan New Member

Cũng nghe nói evga nóng vl :go:
    Được gửi từ M21 suppressed - vozForums

8. evilsdark

evilsdark New Member

nói thật chứ temp trên chỉ có mỗi temp của GPU thôi, ko có temp của VRM, hay memory chip, cái tản nhiệt EVGA nói thật có thể ko ngon, nhg mình biết chắc chắn dc là temp thằng nào đang cao để xử lý.
    Card càng dùng về sau này, ông nào ham đú mấy bản ép xung, clock cao đều phải down clock dần, do card nó lão hóa vrm ko chịu dc nổi nhiệt nữa, hay memory chip bị quá nhiệt hoặc chạy ở nhiệt độ cao lâu ngày cũng hay rác hình

Mình phân vân con Asus là vì nó 3 fan mà mình ko rõ là hiệu quả tản nhiệt của nó đến đâu trên nhg thứ khác, ví dụ dàn phase nguồn, chíp nhớ các thứ. Cái này thì chả thấy ai đo, khoe nhiệt thấp trên con GPU làm gì, GPU thì temp cứ dưới 80 em ok hết.

Thêm nữa khung hình các thứ nó càng ko nghĩa gì với em luôn, em tìm con nào chạy ổn định hơn là việc kiếm mấy con xung cao, lão hóa nhanh, em cũng ko ham hố đú khung hình cao, em chỉ cần 60 thôi. Mấy con tản ref nó mà ko quá nóng ồn ko phù hợp dùng lâu dài thì em múc ko cần quan tâm đến clock kiếc các thứ bao nhiêu luôn.

Em dùng từ ko đúng, cũng ko rõ nên gọi là gì, nhg ý em, việc thêm sensor của EVGA giúp theo dõi, kiểm soát tốt hơn, hay là nên cứ chọn tản 3 fan của Asus, chứ em ko nói chuyện tản nhiệt của EVGA sẽ ngon hơn con Asus 3 fan hay ko

9. Manhcuongc88

Manhcuongc88 New Member

Thì đấy EVGA có vụ cháy VRM đấy. Sau phải dán thêm miếng dán tản nhiệt cho VRM. Mà ko hiểu EVGA làm VRM kiểu gì mà để VRM lên hơn 100 độ, gây cháy, bọn Asus ko tản VRM còn chỉ quanh 80 độ.

10. vanhieu89

vanhieu89 Member

Chắc linh kiện cùi quạt tản nhiệt kém :shame:

1070/1080 nhiều hãng cũng có làm tản vrm đâu :chaymau:

Mà đám 290(X) trước, dàn vrm hầu như là chịu được > 100*C (max 110* sẽ tự tắt, Asus nó còn để max 118*). Đây để nó cháy hàng loạt, mà với mức ăn điện của 1070/1080 toàn cỡ 200W :surrender:

comments powered by Disqus

Share This Page