Modife

Reaction score
1
Mục đích của mình là mua tv để trong phòng ngủ. Ứng dụng thì dùng chủ yếu để xem tivi qua internet, youtube, spotify. Ngoài ra phần lớn là chơi ps4 nữa. Đang phân vân ko biết nên mua smart hay ko tại tìm hiểu thấy anh em khuyên cứ tivi thường + android box vì smart thời gian sau nó lag.Và nữa là tv có nên mua tiki không? Uy tín mình không bàn nhưng ngại bảo hành ohari gửi tới gửi lui. Mình ở một huyện ở dak lak nen gửi rất bất tiện Mình đang nhắm mẩu này http://tiki.vn/smart-tivi-lg-55-inch-4k-uhd-55uj632t-p732489.html

badon

Reaction score
0
- Con LG đó ngon rồi.
- Vụ bảo hành thì phải coi ở huyện có trạm bảo hành của LG không? Nếu muốn mua online thì tìm hãng nào có trạm bảo hành ở gần chỗ mình sống cho tiện.
- Nên mua smart tivi vì sử dụng nó đơn giản, khoẻ người đúng kiểu giải trí, không phải mệt đầu vụ cài đặt phần mềm rồi setup này nọ. Sau này nếu thấy không đáp ứng nhu cầu thì có thể mua thêm box, chrome cast 4k.

BOT

Administrator
Reaction score
4
smart tv nghe có vẻ hay,nhưng nâng cấp(phần cứng) gần như là impossible.vấn đề giờ là tivi nào cũng smart hết.mình chỉ khuyên bác chủ thớt là chọn mua con smart tv nào dùng hdh android tv thuần ấy,LG cũng được, nhưng cái webOS của nó ít ứng dụng lắm

haichien

Reaction score
0
smart tv nghe có vẻ hay,nhưng nâng cấp(phần cứng) gần như là impossible.vấn đề giờ là tivi nào cũng smart hết.mình chỉ khuyên bác chủ thớt là chọn mua con smart tv nào dùng hdh android tv thuần ấy,LG cũng được, nhưng cái webOS của nó ít ứng dụng lắm

Modife

Reaction score
1
haichien said:
Hiện tại thì nhu cầu chủ yếu của mình chỉ là xem tivi, youtube, spotify thỉnh thoảng xem phim online trên mấy cái app dạng như bọn aphim. Sau này mua thêm ps4 nữa là hết, mình không có nhu cầu cài nhiều app khác hay chơi game trên tv. Vậy thím tư vấn cho mình với, và hãng nào thì có tv thuần android ạ

dung_hinh

Reaction score
1
Nhu cầu này của bác dùng LG này quá hợp lý rồi

Muốn android giá này chắc chỉ có TCL.

Sony đẳng cấp khác và giá đợi thêm 1/2

Noto1602

Reaction score
0
Hãng tcl là của tàu hả bác ? Có bác nào dùng thấy chất lượng tnao ạ?

duo8

Member
Reaction score
1
Sony có dòng X9000 dùng panel VA + local dimming nên tương phản ăn đứt các hãng khác cùng tầm.
LG nó dùng panel RGBW nên nếu nhìn gần thì hơi rỗ. Cũng có local dimming nhưng gần như vô dụng.

Sony chạy Android, nhiều lúc hơi chậm nhưng app làm tốt hơn.
LG giao diện đẹp, dễ dùng do có magic remote. Nhưng khoản app thì khá chán.

Reaction score
0
có con Smart TV UHD 4K 55 inch NU7100 của Samsung ấy. có đc k ae ơi. đang có kèo mua 17 củ của Samsung

dung_hinh

Reaction score
1
iam Zlatan Ibrahimovic said:
có con Smart TV UHD 4K 55 inch NU7100 của Samsung ấy. có đc k ae ơi. đang có kèo mua 17 củ của Samsung
thích thì chơi thôi bác, samsung màu mè chán lắm nhưng nếu chỉ đừng 1 mình nó vẫn không sao. Bác xem hàng xóm có dùng Sony không, nếu có thì đừng mua samsung kẻo qua nhà hàng xóm chơi xem tivi nhà họ xong về nhà tủi thân !