Nên lấy vợ trước, mua đất mua nhà sau

hatsalivocot

Reaction score
3
Last Updated 08-10-2019 at 16:49
Hôm trước xem gameshow Bạn Muốn Hẹn Hò, có 1 chú 46 tuổi tham gia. Năm 30 tuổi chú ấy làm bộ đội, sau gái không chờ được vì chú nghèo khó quá nên làm đơn xuất ngũ và lái taxi ở Sài Gòn, đến năm 46 tuổi thì cũng mua được đất, được nhà ở Sài Gòn. Không rõ quận mấy, bao nhiêu mét vuông, mấy tầng nhưng chắc tầm 50-70m2 2 tầng. Chú ấy gây dựng từ con số 0 (thậm chí âm). Sau khi có nhà chú mới nghĩ đến chuyện lấy vợ và tham gia BMHH.

Trong gameshow chú ấy có nói vài câu thể hiện sự quyết tâm rất lớn là phải có nhà Sài Gòn mới lấy vợ.

Chú lựa chọn con đường nhà trước, vợ sau. Sau 16 năm chú đã làm được.

Nhưng tôi nghĩ, thay vì nhà trước vợ sau thì nên chọn vợ trước, nhà sau vì các lý do sau:
1. Hai người cùng đi làm, góp tiền, để dành sẽ nhanh hơn 1 người.
2. Thời điểm trẻ khỏe 2x 3x tuổi thích hợp có con hơn là 4x tuổi
3. Chất lượng người vợ cao hơn. Bạn 4x tuổi có nhà cũng không thể lấy các em 19 20 2x xinh tươi được trừ khi bạn là đại gia thực sự. Chứ nếu chỉ là người bình thường thì cực khó.
4. Cha già con cọc. 46 tuổi lấy, 66 tuổi trở lên con mới 20.

Vậy thà, lấy vợ trước, mua nhà sau còn hơn vì
1. Chồng trẻ khỏe, vợ trẻ đẹp, con trẻ trâu. Mai sau bố mẹ 4x con 2x.
2. Ban đầu chưa có nhà thì mua chung cư, tập thể trước. Khi nào có điều kiện bán đi vẫn ko bị lỗ.

Thế nhé anh em, tin tôi đê.

Link BMHH tập 308

Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp

Hôm trước xem gameshow Bạn Muốn Hẹn Hò, có 1 chú 46 tuổi tham gia. Năm 30 tuổi chú ấy làm bộ đội, sau gái không chờ được vì chú nghèo khó quá nên làm đơn xuất ngũ và lái taxi ở Sài Gòn, đến năm 46 tuổi thì cũng mua được đất, được nhà ở Sài Gòn. Không rõ quận mấy, bao nhiêu mét vuông, mấy tầng nhưng chắc tầm 50-70m2 2 tầng. Chú ấy gây dựng từ con số 0 (thậm chí âm). Sau khi có nhà chú mới nghĩ đến chuyện lấy vợ và tham gia BMHH.

Trong gameshow chú ấy có nói vài câu thể hiện sự quyết tâm rất lớn là phải có nhà Sài Gòn mới lấy vợ.

Chú lựa chọn con đường nhà trước, vợ sau. Sau 16 năm chú đã làm được.

Nhưng tôi nghĩ, thay vì nhà trước vợ sau thì nên chọn vợ trước, nhà sau vì các lý do sau: 1. Hai người cùng đi làm, góp tiền, để dành sẽ nhanh hơn 1 người. 2. Thời điểm trẻ khỏe 2x 3x tuổi thích hợp có con hơn là 4x tuổi 3. Chất lượng người vợ cao hơn. Bạn 4x tuổi có nhà cũng không thể lấy các em 19 20 2x xinh tươi được trừ khi bạn là đại gia thực sự. Chứ nếu chỉ là người bình thường thì cực khó. 4. Cha già con cọc. 46 tuổi lấy, 66 tuổi trở lên con mới 20.

Vậy thà, lấy vợ trước, mua nhà sau còn hơn vì 1. Chồng trẻ khỏe, vợ trẻ đẹp, con trẻ trâu. Mai sau bố mẹ 4x con 2x. 2. Ban đầu chưa có nhà thì mua chung cư, tập thể trước. Khi nào có điều kiện bán đi vẫn ko bị lỗ.

Thế nhé anh em, tin tôi đê.

Link BMHH tập 308

nova1991

Reaction score
1
Nên lấy vợ rồi hãy mua nhà thớt ạ, đặc biệt ko được chia sẻ toàn bộ số tiền mình đang có. Lấy vợ xong rồi hôm nào nhậu với bố vợ và thủ thỉ con đang có 1 tỏi, cũng muốn mua căn nhà để vợ chồng có chỗ làm ăn, mà con thấy đang có căn hộ xxx ở xxx này giá khoảng 2 tỏi, chắc phải làm khoảng chục năm nữa mới đủ tiền mất blah blah xem bố vợ phán sao
Chúc thớt sớm mua nhà sau khi lấy vợ

xakira

Reaction score
0
Trends giờ của Vozer là kiếm chạn ngon ngon mà chui

hatsalivocot

Reaction score
3
nova1991 said:
Nên lấy vợ rồi hãy mua nhà thớt ạ, đặc biệt ko được chia sẻ toàn bộ số tiền mình đang có. Lấy vợ xong rồi hôm nào nhậu với bố vợ và thủ thỉ con đang có 1 tỏi, cũng muốn mua căn nhà để vợ chồng có chỗ làm ăn, mà con thấy đang có căn hộ xxx ở xxx này giá khoảng 2 tỏi, chắc phải làm khoảng chục năm nữa mới đủ tiền mất blah blah xem bố vợ phán sao :) Chúc thớt sớm mua nhà sau khi lấy vợ :)
Thanks. Tôi mua thêm thì mua thôi :pudency:

codochi

Reaction score
0
nova1991 said:
Nên lấy vợ rồi hãy mua nhà thớt ạ, đặc biệt ko được chia sẻ toàn bộ số tiền mình đang có. Lấy vợ xong rồi hôm nào nhậu với bố vợ và thủ thỉ con đang có 1 tỏi, cũng muốn mua căn nhà để vợ chồng có chỗ làm ăn, mà con thấy đang có căn hộ xxx ở xxx này giá khoảng 2 tỏi, chắc phải làm khoảng chục năm nữa mới đủ tiền mất blah blah xem bố vợ phán sao :) Chúc thớt sớm mua nhà sau khi lấy vợ :)
Thời này toàn nằm ngửa ăn sẵn, nghèo cả nhân cách đến vật chất thì kiếm đâu ra được gái như vậy?
Thêm nữa là đời cha mình khổ, ko muốn vào vết xe đổ nên cứ để tự nhiên nó đến nhưng nhất quyết ko được làm vợ con khổ.

matran241091

Reaction score
0
mua nhà trước thì nó là tài sản của mình , không phải chia cho vợ nếu có vấn đề gì

nếu không đủ thì gần cưới bảo vợ vay mượn nhà 1 ít mà mua

hatsalivocot

Reaction score
3
codochi said:
Thời này toàn nằm ngửa ăn sẵn, nghèo cả nhân cách đến vật chất thì kiếm đâu ra được gái như vậy?
Thêm nữa là đời cha mình khổ, ko muốn vào vết xe đổ nên cứ để tự nhiên nó đến nhưng nhất quyết ko được làm vợ con khổ.
Cũng chuẩn
Con gái giờ nó toàn tìm anh nào có nhà cửa sẵn, cân đo đong đếm
Chứ nếu tìm được em nào quyết tâm đồng cam cộng khổ với chồng để mua nhà thì khó vl

matrix103dpi

Reaction score
1
Quyết có nhà rồi mới cưới vợ chứng tỏ bản lĩnh, không muốn vợ con khổ, việc cha già con mọn là không thể tránh khỏi vì chuyện gì cũng có cái giá của nó cả. Muốn tránh được phần nào thì phải có những bước đi thận trọng từ ban đầu, thế thôi

bjanessgogleta1347

Reaction score
0
matran241091 said:
mua nhà trước thì nó là tài sản của mình , không phải chia cho vợ nếu có vấn đề gì
nếu không đủ thì gần cưới bảo vợ vay mượn nhà 1 ít mà mua
Chuẩn .nên mua nhà trước,sao này có đem nhau ra toà thì vẫn có lợi cho m,đấy là nhà dưới đất,còn nhà chung cư thì ngược lại.thời buổi này k có cái gì là bền lâu hết.
Gửi từ HUAWEI BLL-L22 bằng vozFApp